તમારા માટે, તમારી સાથે, સતત…

મે, 2019નું રાશી ભવિષ્ય

કન્યા : વ્યવસાયિક ક્ષેત્રે કામકાજમાં ખાસ મજા નહીં આવે

0 674
  • મે, 2019 માસિક રાશી ભવિષ્ય ( સપ્તાહવાર )

5 મે થી 11 મે 2019         

મેષ : આ સપ્તાહની શરૂઆતમાં સુખ અને આંનદની પ્રાપ્તિ થાય. સપ્તાહની શરૂઆતમાં તમારી વિચારધારા પ્રેક્ટિકલ રહે. પોતાના ભવિષ્ય અને કરિયર માટે કઠોર નિર્ણય લેતા આ સપ્તાહમાં અચકાવ નહીં. આરોગ્યની દૃષ્ટિએ આ સમય મધ્યમ રહે. આ સપ્તાહની શરૂઆતમાં માનસિક અસંતોષ જણાય. આ સપ્તાહના મધ્યમાં કરેલા સાહસપૂર્વકના કાર્યોમાં પૂર્ણ સફળતા મળે. સારા વસ્ત્રાદીનો લાભ મળે. શત્રુઓ ઉપર વિજય મેળવવા આ સપ્તાહનો મધ્યનો સમયગાળો ખૂબ જ સારો છે. ભાગીદારીમાં લાભ અને જાહેર માન પ્રતિષ્‍ઠામાં વૃદ્ઘિ થવાનો સંકેત છે. ભાઈના આરોગ્યમાં તફલીક જણાય. પોતાના મિત્ર વર્તુળમાં વધારો થાય. નવી વ્યક્તિઓ સાથે સંપર્ક વધે. આ સપ્તાહનો અંતનો સમય પ્રતિકૂળ રહે. સ્વજનો તેમજ આત્મીય બંધુથી દુરી વધે. મનની ચંચળતામાં વધારો થાય. હૃદય અને છાતી સંબંધિત તકલીફ આપે પૂરતો આરામ મળે નહીં. ઘરમાં કોઈ વડીલનું આરોગ્ય આપની ચિંતા વધારી શકે છે તેમ જ હોસ્પિટલના કારણે અણધાર્યા ખર્ચા પણ આવી શકે છે. સ્ત્રી પક્ષથી ભય રહે કોઈ પણ નવા કાર્યની શરૂઆત સપ્તાહના અંતમાં કરવી નહીં.
———————————.

વૃષભ : આ સપ્તાહની શરૂઆતમાં માનસિક અશાંતિ રહે. પોતાના માન સન્માનમાં ઘટાડો થતો જણાય. આળસનું પ્રમાણ પણ વધુ નજર આવે માટે કાર્યશીલ રહેવા પ્રયત્ન કરવો. આ સપ્તાહની શરૂઆતનો સમય સ્ત્રી સુખ મેળવવામાં વ્યતિત થાય. પોતાની શક્તિ અને સામર્થ્યનો ઉપયોગ અવળે રસ્તે થવાની શક્યતા રહેલી છે. આ સપ્તાહના મધ્યનો સમય આર્થિક અને શારીરિક બન્ને દ્રષ્ટિ એ સારો છે પણ આર્થિક બાબતોમાં લાભ મેળવવા મેહનત વધુ કરવી પડે. દરેક પગલું વિચાર્યા પછી જ ભરવું યોગ્ય રહે. આ સપ્તાહની મધ્યમાં શારીરિક કરતા માનસિક શ્રમ વધુ રહે પરંતુ આ શ્રમ લાભકારી છે માટે ચિંતાનો વિષય જ નથી. રોકાણો કરવા પડે જેથી બચતમાં ગટાડો થાય. આ સમયમાં વાણી ઉપર ખાસ નિયંત્રણ રાખવું કેમ કે સામેની વ્યક્તિ તમારી વાત ને ઉલટી જ સમજશે. આ સપ્તાહના અંતમાં સાહસ ભર્યા કાર્યમાં વધારો કરો. કોઈપણ જોખમ લેતા અચકાવ નહીં. શત્રુ પર વિજય મેળવી શકશો. કોઈ સારા સમાચાર મળે તેવી શક્યતા છે. સપ્તાહના અંતમાં ભાગ્યની વૃદ્ધિ થાય અને ભાગ્યનો સાથ સારો મળે.
———————————.

મિથુન : પારિવારિક અને સામાજિક સંબંધ, સમાજ, સમુદાય દરેક ક્ષેત્રે આપ આગળ પડતો ભાગ લેશો.આનંદ,સંતુષ્ટિ, સંબંધો, સફળતાઓ બધું જ હશે પણ તે વ્યક્તિગત હોવાની સંભાવનાઓના રૂપે હોઇ શકે છે.સારી જોબ કે પ્રોફેશન બદલવાની તૈયારી આપ કરવા લાગશો. કદાચ નવી-નવી તકો આપના પાસે આવવા લાગી હોય.તબિયતની ખાસ કાળજી લેવાની  સલાહ  છે.વાહન ચલાવતી વખતે  સાવધાન રહેવું. આવક કરતાં ખર્ચનું પ્રમાણ વધારે રહેશે.વ્‍યાવસાયિક ક્ષેત્રે સંબંધિત વ્‍યક્તિઓ સાથે ઉગ્ર બોલાચાલી થવાની શક્યતા હોવાથી જીભ ૫ર સંયમ દાખવવો જરૂરી છે.આપ વ્યગ્રતા અનુભવો અને એક પ્રકારની બેચેની લાગે જેને કારણે ગભરાટમાં ખોટા નિર્ણય ન લેવાય તેની કાળજી લેવી.આપે આ સાથે આત્મસંયમ, ત્યાગ કરવાની ક્ષમતા અને બીજાને વિશે વિચારવાની ભાવના કેળવવી પડશે. સારી કે ખોટી કોઇ પણ પ્રકારની લાંબી દોડ માટે આપે તૈયાર રહેવું પડશે.નવા પ્રકારના સોદા, આર્થિક વ્યવહારો, મીટીંગ, ટુરીંગ પાર્ટનરશીપ બધું વેગવાન બનશે.કોર્ટ કચેરીના કાર્યો સંભાળપૂર્વક કરવા.વિદેશથી સારા સમાચાર આવે. વહેવાર પ્રસંગે પણ બહારગામ જવાનું આયોજન થાય.ભાઇભાંડુઓ સાથે સુમેળભર્યા સંબંધો રહેશે. નાનકડા ધાર્મિક પ્રવાસનું સફળ આયોજન થાય.
———————————.

કર્ક : માનસિક સ્‍વસ્‍થતા પણ ઓછી રહે. અવિચારી અને બેફામ વલણ આપને આફતમાં મૂકી શકે છે. મોજશોખ અને મનોરંજન પાછળ ધનખર્ચ થાય.લાંબા ગાળાનું રોકાણ કરી શકશો. આપની કલાત્‍મક અને સર્જનાત્‍મક શક્તિ શ્રેષ્‍ઠતમ રહેશે.ભાગીદારો સાથે સુમેળ રહેશે. મોજશોખ મનોરંજન પાછળ ધનખર્ચ થાય.આપની અનિયંત્રત વાણી કોઇને મનદુ:ખ કરાવે તેવી શક્યતા છે.ઘરમાં સૌની સાથે સુમેળ જળવાઈ રહેશે. નવા કાર્યનો પ્રારંભ કરવામાં હવે અવરોધો નહીં આવે. સટ્ટાકીય પ્રવૃત્તિઓ સિવાય મૂડી રોકાણ માટે યોગ્ય  સમય છે. પેટ અને  છાતીના દર્દની ફરિયાદ રહી શકે છે. માતા અથવા સ્ત્રીઓ સંબંધિત બાબતો આપને ચિંતા કરાવશે.  વિદ્યાર્થીઓને વિદ્યાભ્યાસમાં મન ન લાગે.આપ કારકીર્દિને નવા આયામ પર લઈ જવાનો પ્રયાસ કરશો. નોકરીમાં સહકર્મચારીઓ સાથે સહકારથી કાર્ય થાય. કામમાં યશ મળે. પ્રતિસ્‍પર્ધીઓથી વિજય થાય. દાં૫ત્‍યજીવનને વિશેષ માણશો. ૫રિવાર સાથે કોઇ સામાજિક મેળાવડામાં, ફરવાના સ્‍થળે અથવા તો ટૂંકા પ્રવાસે જાઓ અને આનંદમાં સમય ૫સાર કરો. વેપારીઓ વેપારની વૃદ્ઘિ કરી શકશે.આર્થિક લાભ અને કામકાજ અર્થે પ્રવાસની શક્યતા પણ છે. સંબંધોમાં કોઈપણ પ્રકારે અનર્થ ટાળવા આપે બોલવા ૫ર સંયમ રાખવો ૫ડશે.
———————————.

સિંહ : ખોટી ગેરસમજના કારણે મુસીબતનો ગાળિયો તમારા ગળામાં આવે તે પહેલા જ મામલો થાળે પાડી દેજો.વિદેશ સાથે વ્યવસાયિક રીતે સંકળાયેલા લોકો માટે ઉત્તમ સમય છે. આપને વિદેશથી લાભ થવાની કે વિદેશગમનની તકો મળશે.નોકરિયાતોને સહકર્મીઓનો સહકાર થોડો ઓછો મળશે. સંતાનોની નાની-મોટી સમસ્યાઓ આપના માટે ચિંતા સર્જી શકે છે. મિત્રો સાથે બહાર જવાનું પણ થઈ શકે છે. બિઝનેસમાં નવી તકો મળશે. સ્વાસ્થ્ય પણ સારું રહેશે.સ્‍ત્રી મિત્રો આ૫ને ફાયદાકારક નીવડશે.  અલગ અલગ ક્ષેત્રોમાં અત્યાર સુધીની આપની મહેનત જવાબ આપશે. આપના પરિશ્રમના કારણે હવે ફળ મળવાનું શરૂ થતા આપની આર્થિક સદ્ધરતા વધશે.આર્થિક આયોજનો સહિત કોઈપણ કાર્ય ઝડપથી અને સરળતાથી પાર પાડી શકશો.હરીફો કે પ્રતિસ્પર્ધીઓ આપની સામે હથિયાર હેઠાં મુકશે.  જીવનસાથી અને પ્રિયપાત્રો સાથે આપના સંબંધો ઘણા સારા રહેશે.જીભ મીઠી રાખજો તો ૫રિવારજનો સાથે વાદવિવાદ નહીં થાય. અક્કડ વલણ છોડીને આપે સમાધાન કરવું ૫ડે.  શુભ કે ધાર્મિક પ્રસંગોમાં હાજરી આપવાનું થાય અથવા ઘરમાં જ કોઈ નાનો પ્રસંગ બને તેવી શક્યતા છે. ભાઈ-બહેનો વચ્ચે સંબંધો ઘણા સારા રહે અને તેમના થકી સુખ અને આનંદની પ્રાપ્તિ થાય.
———————————.

કન્યા : વ્યવસાયિક ક્ષેત્રે કામકાજમાં ખાસ મજા નહીં આવે.આપના કાર્યો પૂર્વાયોજન પ્રમાણે સરળતાથી પાર ૫ડતા આપ માનસિક હળવાશ અનુભવશો. સમાજમાં આપના માન પ્રતિષ્‍ઠામાં વૃદ્ધિ થાય. આપનો આત્‍મવિશ્વાસ વધતા દરેક કાર્યો સારી રીતે કરશો. વેપારમાં તેમ જ આવકમાં વૃદ્ધિ થાય. ગૃહસ્‍થજીવન પણ આનંદપૂર્ણ રહેશે.નોકરિયાતોને બઢતી કે અન્ય કોઈ પ્રકારે પ્રોત્સાહન અને આવક વૃદ્ધિના યોગ જણાય છે. કુટુંબીજનો અને મિત્રવર્તુળ સાથે આપ ખુશ રહેશો. આપની આવક વધતા મોજશોખ અને મનોરંજન પાછળ આપ નાણાં ખર્ચશો. વિદ્યાર્થીઓને અભ્યાસમાં સાનુકૂળતા રહેશે,આરોગ્‍યની વિશેષ કાળજી લેવી ૫ડશે. માનસિક અસ્‍વસ્‍થતા રહે. અવિચારી અને બેફામ વલણ આપને આફતમાં મૂકી શકે છે. અણધાર્યા ખર્ચ માટે તૈયાર રહેવું પડશે.આર્થિક આયોજનો પાર પાડવા માટે ઉત્તમ સમય છે. આપની સમક્ષ આ સંબંધો ઘણી લાભદાયક તકો પણ આવશે.વ્યવસાયિક ક્ષેત્રે ભાગીદારીના કામકાજમાં લાભ થશે. દાંપત્યજીવનમાં નિકટતા અનુભવાય.નવા સાહસો અને કાર્યો હાથ ધરશો તો અવશ્ય લાભ થશે. યોગ્‍ય જગ્‍યાએ મૂડી રોકાણ આપને ફાયદાકારક રહેશે. ૫રિવારમાં ભાઇભાંડુઓ સાથે આત્‍મીયતા અને સુમેળ રહેશે.પરિવારમાં માતા કે સ્ત્રી પાત્રો સાથેના સંબંધો બગડે અથવા તેમના આરોગ્‍ય અંગે આપને ચિંતા થાય.
———————————.

તુલા : વડીલવર્ગ સાથે વિચારોના મતભેદ રહે.આપ આપના પ્રિયજનો, પરિવાર. આપના બાળકો સાથે એવો અકળાઇને વ્‍યવહાર ના કરશો, કે જેને કારણે તેમને દુ:ખ થાય.આપના પર જવાબદારીઓનો બોજ વધી શકે છે અને એ પહેલા આપ આ જવાબદારીઓ સ્વીકારવા મજબૂત થઇ ગયા હશો, તમે તમારી ક્ષમતાઓમાં વધારો કરી લીધો હશે.નોકરી- ધંધા વ્‍યવસાયમાં આ૫ને લાભની પ્રાપ્‍તિ થાય. મિત્રો સાથે મિલન મુલાકાત અને ૫ર્યટન ૫ર જવાનું થશે. લગ્‍નોત્‍સુક યુવક- યુવતીઓને યોગ્‍ય  પાત્ર મળે. પુત્ર અને ૫ત્‍નીથી લાભ થાય. વિશેષ કરીને સ્‍ત્રી મિત્રો લાભકારી નીવડે.આપ મોજશોખ અને મનોરંજન પાછળ નાણાં ખર્ચશો. માનસિક ચિંતા અને શારીરિક કષ્ટના કારણે આ૫ થોડા ખિન્‍ન રહેશો. અકસ્‍માત, ઓ૫રેશનથી સંભાળવું. વાતચીતમાં કોઇ સાથે ગેરસમજ ન થાય તેનું ધ્યાન રાખવું. અદાલતને લગતા કાર્યો સંભાળપૂર્વક કરવા.બિનજરૂરી ખર્ચ ૫ર લગામ રાખવી.શરીરમાં અસ્વસ્થતા રહે. નકારાત્‍મક માનસિક વલણ ટાળવું. અનૈતિક પ્રવૃત્તિઓથી દૂર રહેવું. વિદ્યાપ્રાપ્‍તિમાં વિદ્યાર્થીઓને અવરોધ આવે.સહોદરોથી સુખ અને આનંદની પ્રાપ્તિ થાય. મિત્રો સ્‍વજનો સાથે મુલાકાત થાય. આર્થિક લાભ અને ભાગ્‍યવૃદ્ઘિના યોગ છે.પ્રતિસ્‍૫ર્ધીઓ આપની સામે ટકી નહીં શકે. પ્રિયતમાનું સાનિધ્‍ય સાંપડે.
———————————.

વૃશ્ચિક : નોકરિયાતોને સાથી કાર્યકરો  સાથ સહકાર  આપશે, જ્યારે વેપારી વર્ગને મોટા ઓર્ડર કે અન્ય પ્રકારે લાભ થવાની શક્યતા છે.મોસાળ૫ક્ષેથી  આ૫ને સારા સમાચાર મળે. પ્રતિસ્‍૫ર્ધીઓ  આ૫ને  ૫રાજિત નહીં કરી શકે. પ્રેમીજનોને રોમાન્‍સ માટે અનુકૂળ સમય છે. વિજાતીય ‍વ્‍યક્તિઓથી મુલાકાત થાય.આપ થોડી આર્થિક ભીંસ અનુભવશો. વેપાર-ધંધા કે નોકરીમાં હરીફો આપની સામે ટાંપીને બેઠા હોવાથી અજાણતા પણ કોઈ ભૂલ ન કરો તેનું ધ્યાન રાખજો. આવેશમાં કોઈ અવિચારી પગલું ભરવાથી માનહાનિની નોબત ન આવે તેની કાળજી રાખજો. આ૫નું કામ સમયસર પૂરૂં ન થતા બેચેની વધશે.આપના ખર્ચમાં વધારો થવાની પણ શક્યતા છે. કોઈને કોઈ કારણસર મુસાફરી થશે.ધીમે ધીમે આપના કાર્યો પાર પડતા રાહત અનુભવશો. ધનલાભના યોગો છે. સ્‍ત્રી મિત્રો થકી ફાયદો થાય. નોકરીમાં ઉપરીઓ આપના કામની કદર કરશે. જો કે ખાવાપીવામાં કાળજી નહીં રાખો તો આરોગ્‍ય વિષેની ફરિયાદ રહેશે. અકસ્‍માતથી સંભાળવું. કોર્ટ કચેરી સંબંધી કાર્યોમાં સાવધાની રાખવી. કોઈપણ દસ્તાવેજ કે કાગળો પર સહી કરતા પહેલા ધ્યાનપૂર્વક વાંચી લેવા.દરેક બાબતમાં સંયમિત વલણ અનર્થોમાંથી ઉગારી લેશે.
———————————.

ધન : ક્રોધાવેશ અને અનૈતિક આચરણો આપને મુશ્‍કેલીમાં મૂકી શકે છે. અકસ્‍માતથી સંભાળવું. થાક, આળસ અને ચિંતાના કારણે કામ કરવાનો ઉત્‍સાહ મંદ ૫ડેલો જણાય. વિશેષ કરીને સંતાનોના સ્વાસ્થ્ય અને અભ્યાસની ચિંતા આપને સતાવશે. કાર્યક્ષેત્રે પણ અધિકારીવર્ગનું ‍નકારાત્‍મક વલણ આપની અંદર હતાશા જન્‍માવશે. પ્રતિસ્‍પર્ધીઓ અને વિરોધીઓનું જોર વધે માટે કામમાં ચોકસાઈ રાખજો. વ્‍યવસાયમાં હરીફો નડી શકે છે.ગૃહસ્‍થજીવનમાં આનંદ અને સંતોષ રહેતા આપને એકંદરે રાહત જણાશે. આરોગ્‍ય પણ સારું રહેશે. સમાજમાં માન પ્રતિષ્‍ઠા મળશે. નોકરિયાત વર્ગને ઉચ્‍ચ અધિકારીઓ અને વડીલવર્ગની કૃપાદૃષ્ટિ રહેશે. વેપારીવર્ગને ઉઘરાણીના નાણાંની વસૂલાત થશે.વ્યવસાયિકક્ષેત્રે આપને લાભ જ લાભ છે. આ ઉપરાંત સામાજિક મેળાવડા, પર્યટન જેવા પ્રસંગોમાં જવાનું બને. અ૫રીણિતો  માટે લગ્‍નયોગ છે. આપ આનંદ પ્રમોદ તથા મનોરંજન પાછળ નાણાં ખર્ચશો પણ જબાન સંભાળજો.આપને વિદેશ વસતા સ્‍નેહીજન કે મિત્ર તરફથી શુભ સમાચાર મળે અથવા લાભ થાય. નાણાં ખર્ચાશે ૫રંતુ તે આનંદ પ્રમોદની પ્રવૃત્તિમાં થશે માટે આપને કોઈ ફરિયાદ નહીં હોય.દાંપત્‍યજીવનમાં જીવનસાથી સાથે નિકટતાની ૫ળો માણી શકો. કોર્ટ કચેરીના મામલામાં સંભાળીને કામ કરવું ઉચિત રહેશે.
———————————.

મકર : લાંબાગાળાની રોકાણ યોજનાઓ, કિંમતી ધાતુ, પ્રોપર્ટી વગેરેમાં રોકાણ માટે ઉત્તમ સમય છે.  આપનો આત્મવિશ્વાસ, સચોટ નિર્ણયશક્તિ અને સિદ્ધિ હાંસલ કરવા માટે દ્રઢ મનોબળ આપના માટે સફળતાના જંગમાં શ્રેષ્ઠ હથિયારો પુરવાર થશે. વિદ્યાર્થીઓને પણ આ તબક્કો રાહતનો અનુભવ કરાવશે.સુખ- સંતોષની લાગણી અનુભવાય. કુટુંબના સભ્‍યો સાથે આનંદમાં સમય ૫સાર થાય. શુભ સમાચાર મળે. પરંતુ સમય જતા નજીવી ગેરસમજના કારણે ૫રિવારનું વાતાવરણ થોડુંક ડહોળાઈ શકે છે. બિનજરૂરી ખર્ચ ૫ર કાબૂ રાખવો. સ્વાસ્થ્ય સ્થિતિ નાજુક રહેવાની શક્યતા છે. નોકરી ધંધાના ક્ષેત્રમાં પણ આ૫ની બુદ્ઘિ પ્રતિભાને બિરદાવવામાં આવશે. આપની  પ્રસંશા થશે અને હિતશત્રુઓ તેમ જ હરીફો હાથ મસળીને જોતા રહી જશે. વેપારમાં આર્થિક લાભના યોગ છે. આ૫ને વિવિધ ક્ષેત્રે લાભ અને યશકીર્તિ પ્રાપ્‍ત થશે.આપને દોડધામ કે કામના કારણે શારીરિક અને માનસિક થાક તેમ જ અસ્‍વસ્‍થતાનો અનુભવ થશે. કોઇ સાથે અહંનો ટકરાવ ન થાય તે જોવું. સ્‍વભાવમાં ઉશ્‍કેરાટ રહેશે.  અકસ્‍માતથી સાવધાન રહેવું, વાહન ચલાવતી વખતે સંભાળવું. આવક કરતા ખર્ચનું પ્રમાણ વધારે રહે.આપ આર્થિક બાબતોનું વ્‍યવસ્‍થિત આયોજન કરી શકશો.
———————————.

કુંભ : નોકરિયાતોને તેમના સાથી કાર્યકરોનો સાથ  મળશે. મોસાળ૫ક્ષેથી આ૫ને સારા સમાચાર મળે. ખોરંભે પડેલા કાર્યો આ૫ પૂરા થતા હળવાશ રહેશે. પ્રેમીજનોને રોમાન્‍સ માટે વર્તમાન સમય અનુકુળ છે. દોસ્‍તો સાથે પાર્ટી, પિકનિક, મોજમજા અને મનોરંજન, અને વિજાતીય ‍વ્‍યક્તિઓથી મુલાકાત થાય.  આ૫નું કામ સમયસર પૂરૂં ન થાય.પ્રતિસ્‍૫ર્ધીઓ સાથે વાદવિવાદ ટાળવો.વ્‍યવસાયના સ્‍થળે પ્રતિકુળ ૫રિસ્‍થિતિ રહેવાથી પ્રગતિ અવરોધાશે.નોકરિયાતોને ઉ૫રી અધિકારીઓનું વલણ નકારાત્‍મક રહે. ઈર્ષાવૃત્તિનો ભોગ ન બનો તેનું ધ્યાન રાખવું. સંતાનોથી મતભેદ થવાની શક્યતા છે. નાના-મોટા પ્રવાસનું આયોજન થાય.આ૫નું આરોગ્‍ય સારૂં રહેશે.આ૫નું દરેક કાર્ય આસાનીથી પાર ૫ડે.અવનવા વિચારો આપને ગેરમાર્ગે આગળ વધવા પ્રેરી શકે છે. ગેરસમજના કારણે ક્રોધમાં આવી જશો તો સંબંધોમાં તિરાડ પડશે. નવા સંબંધો બાંધતા ૫હેલાં  સો વાર વિચાર કરી લેજો. નાણા ખર્ચ વધુ થતાં આર્થિક ભીંસ અનુભવશો. સંતાનોના પ્રશ્‍ન અંગે ચિંતા રહે. વિદ્યાર્થીઓને વિદ્યાભ્યાસમાં સફળતા મળે. શેરસટ્ટામાં સાહસ ન કરતા નહીંતર પરસેવાના પૈસા ધોવાઈ જશે.  યાત્રા- પ્રવાસ મોકુફ રાખવા. આ૫ને ખંતપૂર્વક કામ કરવાથી સફળતા મળશે.સુખમય સમય ૫સાર કરશો.
———————————.

મીન : આનંદદાયક પ્રવાસ થાય. દામ્‍૫ત્‍યજીવનમાં મધુરતા રહે. ખુશાલીમાં પસાર થાય.પારિવારિક કલહ કલેશને અવકાશ ન મળે તેનું ધ્‍યાન રાખવું. કુટુંબના સભ્‍યો સાથે ગેરસમજ ટાળવી. નકારાત્‍મક વિચારોને મનમાંથી કાઢી નાખજો તો ફાયદામાં રહેશો. વિદ્યા પ્રાપ્‍તિમાં વિદ્યાર્થીઓને અવરોધ આવે તેવી શક્યતા છે.બિનજરૂરી ધનખર્ચ ન થઇ જાય તેનું ધ્‍યાન રાખવું. શારીરિક તેમજ માનસિક અસ્‍વસ્‍થતા આ૫ને બેચેન રાખશે.આપ ખુશખુશાલ રીતે ૫સાર કરશો. નવા કાર્યની શરૂઆત કરશો. ઘરમાં ભાઇબહેનો સાથે સુમેળ રહેશે. સ્‍વજનો અને મિત્રો સાથે મિલન મુલાકાત અને નાનકડો પ્રવાસ થાય. આપના કાર્યો સુપેરે પાર પડશે. ભાગ્‍યમાં લાભદાયી ૫રિવર્તન આવશે. દુશ્‍મનો અને હરીફો તેમની ચાલમાં નાકામિયાબ રહે.પ્રિય પાત્ર સાથેની મુલાકાતના પ્રયાસો ફળશે. મિત્રો, સ્‍નેહીજનો તરફથી ઉ૫હાર મળતાં આનંદ અનુભવો. આપની લોકપ્રિયતા  વધે.માતાના સ્‍વાસ્‍થ્‍ય અંગે ચિંતા રહે. ૫રિવારના સભ્‍યો સાથે ખટરાગ થતાં મનદુ:ખ થઈ શકે છે. સ્‍થાવર મિલકત વાહન વગેરેની ખરીદી અને તેના દસ્‍તાવેજો કરવામાં કાળજી રાખવાની જરૂર છે. સ્‍ત્રી વર્ગથી નુકશાન થવાનો સંભવ છે. જળાશયથી દૂર રહેવું.વિદ્યાર્થીઓને વિદ્યાભ્‍યાસમાં ઘણી સાનુકુળતા રહેશે. આર્થિક  બાબતે ભાવિ સુરક્ષિત કરવા માટે આ તબક્કો ઘણો સારો છે.
———————————.

  • 12 મે થી 18 મે 2019               

મેષ : આ સપ્તાહની શરૂઆતમાં બુદ્ધિપૂર્વક અને ગણતરી બાદ જ નિર્ણય લેવા હિતાવહ રહે. પ્રેમ અને આકર્ષણના સંબંધોમાં અસફળતા મળે. આપ આનંદ પ્રમોદ તથા મનોરંજન પાછળ નાણાં ખર્ચશો પણ જબાન સંભાળજો.આપને વિદેશ વસતા મિત્ર તરફથી શુભ સમાચાર મળે અથવા લાભ થાય. આધ્યાત્મિકતા માટે આ સપ્તાહનો શરૂઆતનો ગાળો સારો છે. આ સપ્તાહના મધ્યમાં શત્રુઓ પર વિજય મેળવી શકશો. વિચારોમાં દ્વિધા રહે. આર્થિક બાબતે વધુ મહત્વાકાંક્ષા ઉભી થાય. વધુ પડતા વાદ વિવાદમાં ન પડવું. ધન હાનિનો યોગ બને છે જેના લીધે માન સન્માન પર પ્રશ્ન આવી શકે. પોતાના સંબંધીને પણ હાનિ રહેશે. આ સપ્તાહના અંતમાં યાત્રા પ્રવાસનો યોગ બને છે. માર્કેટમાં રસ ઉભો થાય. વિદ્યા અઘ્યયનમાં સફળતા મળે. વિજાતીય પાત્રો તરફ આકર્ષણ વધે. બધાં જ પ્રકારના આંનદપ્રમોદ અને વૈભવ વિલાસની પ્રાપ્તિ થાય. વૈભવી અને મોંઘી ચીજો, તરલ પદાર્થ, સુગંધિત દ્રવ્યો જેવા વ્યવસાયમાં જોડાયેલા હોય તેવા જાતકોને સારો લાભ થાય. શ્રૃંગાર અને સૌંદર્ય પ્રસાદનના સાધનથી આવક ઉભી થાય.
———————————.

વૃષભ : આ સપ્તાહની શરૂઆતમાં સ્વજનો અને અંગત વ્યક્તિઓ સાથે વિવાદ કે મતભેદ થવાની શક્યતા છે મનની ચંચળતામાં વધારો થાય છાતી અને હૃદયને લગતી નાની મોટી તકલીફ રહે. જોકે, આ સમયમાં આપના ભાગ્યમાં ભૌતિક સુખ સારું જણાઈ રહ્યું છે. સપ્તાહના મધ્યનો સમયગાળો મોજ અને મસ્તીમાં વ્યતિત થાય. નવું જાણવાની જિજ્ઞાસામાં વધારો થાય. પોતાની પસંદની વિદ્યામાં જોડાવાનું થાય. સમજણ શક્તિમાં વધારો વઘારો થાય. પરિવારના આનંદ માટે અને પ્રિયજનો માટે ભાગી રહ્યા છો જે સાચું છે. બાકી બધું જ વારંવાર આવતું રહેશે. આનંદની પળો વારંવાર નહીં આવે. આ સપ્તાહના અંતનો સમય ખૂબ સારો છે. ભૌતિક સુખ ભરપુર માત્રામાં મળે. આ સમયમાં રોમેન્ટિક મિજાજ વધુ જોવા મળે. સપ્તાહના અંતમાં રોગ અને શત્રુનો નાશ થાય અને શત્રુ પર વિજય પ્રાપ્ત થાય. યશ અને આંનદની પ્રાપ્તિ થાય. ઘરમાં પણ સુખની પ્રાપ્તિ થાય. વહીવટી કાર્યમાં કુનેહપૂર્વક આગળ વધવું. આપ બૌદ્ધિક તેમ જ લેખનકાર્યને લગતી કોઇપણ પ્રવૃત્તિમાં સક્રિય રહેશો. નોકરીમાં ૫દોન્‍નતિના સંકેતો છે. વાહન ચલાવતી વખતે અકસ્‍માતથી સંભાળવું.અલગ અલગ ક્ષેત્રોમાં અત્યાર સુધી આપે કરેલા પ્રયત્નોનું ફળ મળશે.
———————————.

મિથુન : નવા કાર્યોના આરંભ માટે શુભ  છે.  સામાજિક જીવનમાં આ૫ને સફળતા અને યશકીર્તિ મળે.વિજાતિય પાત્ર તરફ આપનું આકર્ષણ વધારે રહેશે.વાણી અને વર્તન પર  સંયમ રાખવો.લાંબા અંતરની મુસાફરી કે  યાત્રા ધામની મુલાકાત લેવાનો પ્રસંગ ઊભો થાય. આપે નિર્ધારિત આર્થિક લક્ષ્યાંકો હાંસલ કરવા સામાન્ય કરતા વધુ મહેનત કરવી પડશે.કૌટુંબિક કે જમીન મિલકતને લગતી ચર્ચાઓમાં સાવધાનીપૂર્વક વર્તવું.માનસિક ઉદ્વેગ રહે. કુટુંબમાં કલેશમય વાતાવરણ રહે. જાહેરજીવનમાં માનહાનિ થવાનો પ્રસંગ બને,રોમાન્સ અને પ્રેમની લાગણીઓ વ્‍યક્ત કરવા માટે સમય અનુકુળ છે.નોકરીમાં સહકર્મચારીઓ સાથે સહકારથી કાર્ય થાય. કામમાં યશ મળે. પ્રતિસ્‍પર્ધીઓ પર વિજય મળે.વેપારીઓ  વેપારની વૃદ્ઘિ  અંગે વિચારશે. નોકરિયાતોને બઢતી કે અન્ય કોઈ સ્વરૂપે સારી કામગીરીનું ફળ મળશે.વ્‍યવસાયમાં લાભની તકો મળે.સંતાનોના પ્રશ્ન અંગે મૂંઝવણ રહે. વિરોધીઓ કે હરીફો સાથે ઊંડી ચર્ચામાં ન ઉતરવાની સલાહ છે.નોકરી અને વ્‍યવસાયમાં લાભ થવાની શક્યતા છે. ઉ૫રી અધિકારીઓ તરફથી આ૫ને પ્રોત્‍સાહન મળે. હોદ્દામાં બઢતીના યોગ છે.યુવક- યુવતીઓના લગ્‍નનો યોગ સંભવિત બને. જીવનસાથી અને સંતાનો જોડે આપના સંબંધો ખૂબ જ સારા રહેશે. માતા તરફથી આપને કોઈ લાભ થવાની શક્યતા છે.
———————————.

કર્ક : જાહેરજીવનના કાર્યોમાં આપને સિદ્ધિ અને યશ મળશે. નવા વસ્ત્રો કે અલંકારોની ખરીદી થઈ શકે છે.કોર્ટકચેરીના મામલામાં સંભાળવું.ઓફિસ અને નોકરીમાં આવક વૃદ્ઘિ અને બઢતી માટેના સંજોગો સર્જાય. આપ ઑફીસ કે ઘરને સજાવવા માટે ઈન્ટિરિયર ડેકોરેશનનું કામ હાથ ધરશો.મિત્રો સાથે મિલન મુલાકાત અને પિકનિક થવાની શક્યતા છે. તંદુરસ્તી સારી જળવાઈ રહેશે. ગૃહસ્‍થજીવનમાં અંગત લોકોનો સહકાર મળશે. ધનપ્રાપ્તિના યોગ છે. વેપારીવર્ગને વેપારમાં સારો લાભ મળે.કામના ટેન્શનમાં  અસંયમિત કે અવિચારી વલણ આ૫ને તકલીફમાં ન મૂકે તેનું ધ્યાન રાખવું. અકસ્માત કે અસ્થિભંગની શક્યતા નકારી શકાય નહીં માટે વાહન ચલાવતી વખતે સાવધાન રહેવું. બિનજરૂરી ખર્ચનું પ્રમાણ વઘારે રહેવાની શક્યતા છે.પ્રગતિ માટે સોનેરી તક આવતા જ ઝડપી લેવાની સલાહ છે.  વિજાતિય પાત્રો સાથેના સંબંધો વધુ ઘનિષ્ઠ બનશે. જીવનસાથી અથવા પ્રિયપાત્રનું સાનિધ્ય આપના માટે રોમાન્સપૂર્ણ રહેશે.૫રિવારજનો સાથે મતભેદ નિવારવો.  અગત્‍યના નિર્ણયો લેવાનું ટાળવું.  આપે અહં રાખ્‍યા વગર અન્‍ય લોકો સાથે બાંધછોડ કરવી ૫ડશે. ધીમે ધીમે ભાગ્‍યવૃદ્ઘિથી રાહત રહેશે.આ૫ની લાગણીશીલતા વધશે.વિદ્યાભ્‍યાસમાં અવરોધ આવે.પત્ની અને માતા સંબંધિત પ્રશ્નોમાં વ્યસ્ત રહેશો. મિલકત સંબંધિત કાર્યોમાં સાવધાની રાખવી.
———————————.

સિંહ : વ્યવહારિક કામો પાછળ ખર્ચ થઈ શકે છે. મુસાફરી માટે વર્તમાન સમય અનુકૂળ નથી.સંતાનોની પ્રગતિ થાય. મગજમાં આવતા કોઈપણ નકારાત્મક કે નબળા વિચારો આપને વિચલિત કરી શકે છે માટે વધુ પડતા વિચારો કરવાના બદલે પ્રવૃત્તિમય રહેવું.વ્યવસાયિક ક્ષેત્રે વિશેષ લાભદાયી સમય છે. નોકરીયાત કે વેપારી કોઈપણ જાતકોને આર્થિક લાભ સહિત કારકીર્દિમાં પ્રગતિના યોગ જણાય છે, જાહેર જીવનને લગતા કાર્યોમાં સફળતા અને સિદ્ઘિ પ્રાપ્‍ત કરશો.  મોજ મજા પાછળ ખર્ચ થાય.વિજાતિય પાત્રો તરફ આપનું આકર્ષણ વધશે. દાંપત્યજીવનમાં ખુશી રહે અને સ્વાદિષ્ટ ભોજનના ચટકા લઈ શકશો. હિતશત્રુઓ મીઠું બોલીને આપની પીઠ પાછળ ખંજર ન ભોંકે તેનાથી સાવધાન રહેવું. સ્વાસ્થ્ય પણ નરમગરમ રહેશે. અદાલતી કાર્યવાહીઓ સંભાળપૂર્વક કરવી. વિદેશમાં વસતા મિત્રો કે સ્નેહીઓ અથવા વેપારી સંબંધોના કારણે આપને સારા સમાચાર મળશે.નોકરિયાત વર્ગને બઢતી તે ઈન્સેન્ટિવ રૂપે લાભ મળવાની શક્યતા છે. વેપારી વર્ગને પણ ધંધામાં સારી પ્રગતિ થશે. લગ્નજીવન સુખી રહે.  કુંવારા જાતકોને યોગ્ય જીવનસાથીની શોધ હવે પૂર્ણ થશે. વિદ્યાર્થીઓ માટે સમય એકંદરે સામાન્ય રહેશે.કારકીર્દિ કે પારિવારિક સંબંધો પર વિપરિત અસર ન પહોંચાડે તેની કાળજી લેવી પડશે.
———————————.

કન્યા : મુસાફરી માટે વર્તમાન સમય અનુકૂળ નથી. કૌટુંબિક અને જમીન મિલકતને લગતી ચર્ચાઓ  સાવધાનીપૂર્વક  કરવી.સંતાનોની પ્રગતિથી સંતોષ અનુભવશો. વ્‍યર્થ વાદવિવાદ કે ચર્ચામાં ન ૫ડવાની સલાહ છે. આરોગ્‍યની બાબતમાં પાચનતંત્રને લગતી સમસ્‍યાઓ રહેશે. પ્રિયપાત્ર સાથેનું મિલન સુખદ રહેશે.ઘરમાં શાંતિ અને આનંદનું વાતાવરણ રહેશે. આપના કાર્યમાં યશ અને સફળતા મળશે. નોકરીમાં સિદ્ધિ અને સફળતા મળે. મોસાળ૫ક્ષ તરફથી શુભ સમાચારની અપેક્ષા રાખી શકો છો.  સહકર્મચારીઓ અને હાથ નીચેના નોકરવર્ગનો સાથ સહકાર મળશે.નાણાં કમાવા કરતા જાહેરજીવનને આપ વધુ મહત્ત્વ આપશો. સમાજમાં આપની યશકીર્તિ વધશે. વ્યવસાયમાં ભાગીદારો સાથે લાભદાયક ચર્ચા થાય.દાં૫ત્‍યસુખ અને વાહનસુખ ઉત્તમ મળે. નવા કામનો પ્રારંભ ન કરતા. હિતશત્રુઓ આપનું અહિત કરવાના પ્રયાસો કરશે.લાંબા અંતરનો પ્રવાસ થાય. વિદેશગમન માટેની તકો સર્જાય તથા વિદેશવસતા મિત્ર કે સ્‍નેહીજનના સમાચાર મળે.સંતાનોની સમસ્‍યાઓ ચિંતા ઉ૫જાવશે.૫રિવારમાં આનંદ અને ઉત્‍સાહનું વાતાવરણ જળવાઈ રહેશે.ઓફિસમાં ઉ૫રી અધિકારીઓ દ્વારા કામની સરાહના થાય અને તેઓ આપના પ્રેરણાસ્‍ત્રોત બને. સહકર્મચારીઓનો સાથસહકાર મળે. માતા તરફથી લાભ થાય.પુત્ર અને ૫ત્‍નીથી સુખ સંતોષની લાગણી અનુભવશો.અ૫રીણિતો માટે લગ્‍નયોગ છે.
———————————.

તુલા : મુસાફરી થવાના ૫ણ સંજોગ છે.માતાના સ્‍વાસ્‍થ્‍ય અંગે ચિંતા થાય. ધનકી‍ર્તિની હાનિ થાય. સ્‍ત્રી અથવા પાણીથી ભય રહે. માલ મિલકતના દસ્‍તાવેજોમાં સાવધાની રાખવી.હરીફો અને શત્રુઓનો કોઈ ચાલ કારગત નહીં નીવડે. ઑફિસમાં સહકાર્યકરોનો સારો સાથ સહકાર મેળવી શકશો. મોસાળમાંથી સમાચાર મળે. અટવાયેલાં કાર્યો પૂર્ણ થાય.આપ રોજિંદી ઘટમાળથી કંઇક જુદી રીતે સમય ૫સાર કરશો. આપ્તજનો માટે સમય ફાળવી શકશો. મિત્રો સાથે હરવુંફરવું, મોજમજા અને મનોરંજન, નાની મુસાફરી કે ૫ર્યટન, ઉત્તમ ભોજન અને વસ્‍ત્ર ૫રિધાનથી આ૫ આનંદમાં રહેશો. જાહેર માનસન્‍માન મળે. વાહનસુખ પ્રાપ્‍ત થાય. દાંપત્યજીવનનો ભરપૂર આનંદ માણી શકશો.અનૈતિક તેમ જ  ગુનાહિત પ્રવૃત્તિઓથી દૂર રહેજો નહીંતર મુશ્કેલી ઊભી થશે. નવા સંબંધો  બાંધતા ૫હેલાં સો વાર વિચારવું. નાણાંભીડ પણ રહેશે.આ૫ને નોકરી વ્‍યવસાયના સ્‍થળે સાચવીને કામ કરવાની સલાહ છે. આપના પ્રત્‍યે ઉ૫રી ‍અધિકારીઓના નકારાત્‍મક વલણને કારણે આ૫ને થોડીક તકલીફ ઊભી થઈ શકે છે. વેપારીઓને વ્‍યવસાયમાં મુશ્કેલીઓ નડશે.આ૫ના માન પ્રતિષ્ઠામાં વધારો થાય. નોકરીમાં બઢતીની શક્યતા પણ છે. ગૃહસ્‍થજીવન આનંદથી હર્યુંભર્યું રહે.ધંધાર્થે બહારગામ જવાનું થાય. સંતાનોની પ્રગતિથી આપ સંતોષ અનુભવો.
———————————.

વૃશ્ચિક : આપ ૫રિવારજનો સાથે આનંદ પ્રમોદમાં સમય પસાર કરશો. પ્રિયજન સાથેની મુલાકાત સફળ અને આનંદદાયક રહેશે. કોઇ શુભ સમાચાર મળે. મિત્રો, સ્‍નેહીજનો તરફથી ઉ૫હાર મળતાં આનંદ અનુભવો.  આપ મનમાં ઉદભવતા નકારાત્‍મક વિચારોને  હડસેલી દેશો તો બાકી ખાસ વાંધો નહીં આવે. વિદ્યાર્થીઓને વિદ્યા પ્રાપ્‍તિમાં અવરોધ આવી શકે છે. અણધાર્યા કે બિનજરૂરી ધનખર્ચ ન થઇ જાય તેનું ધ્‍યાન રાખવું.આપ કોઈ નવી યોજનાને સાકાર કરી શકો છો અથવા નવા કાર્યના શ્રીગણેશ કરી શકો છો. ઘરમાં ભાઇબહેનો સાથે સુમેળ રહેશે. અધૂરા કાર્યોનો હવે ધીમે ધીમે નિકાલ આવતા આપ માનસિક હળવાશ અનુભવશો. ભાગ્‍યમાં લાભદાયી ૫રિવર્તન આવશે. દુશ્‍મનો અને હરીફો તેમની ચાલમાં નાકામિયાબ રહે. સમાજમાં આપની લોકપ્રિયતા વધે.આપને શાંતિથી સમય પસાર કરવાની સલાહ છે. ખાસ કરીને સફળતાનો નશો ન ચડી જાય તેનું ધ્યાન રાખજો. આપનું કે ઘરમાં કોઈ વડીલનું સ્વાસ્થ્ય ચિંતા કરાવશે. સ્‍થાવર મિલકત વાહન વગેરેના દસ્‍તાવેજો સંભાળીને કરજો.પ્રિયપાત્ર સમક્ષ આપ દિલનો પ્રસ્તાવ મૂકો તેવી પણ શક્યતા છે.આર્થિક આયોજન માટે સાનુકૂળ સમય છે. અત્યાર સુધી કરેલી મહેનતનું ફળ મળશે.
———————————.

ધન : ઓફિસમાં સ્‍ત્રીવર્ગથી લાભ થવાના યોગ છે.તન અને મનની પ્રસન્‍નતા રહેશે. કુટુંબ સાથે ખુશખુશાલ સમય ૫સાર થાય. દોસ્‍તો કે સગાંસ્‍નેહીઓ તરફથી આપને ઉ૫હાર મળે. પ્રિયજન સાથે યાદગાર મુલાકાતની શક્યતા નકારી શકાય નહીં.આપના ૫રિવારમાં સુખશાંતિપૂર્ણ માહોલ રહેશે.ધાર્મિક કાર્યો પાછળ ખર્ચ થાય. અલંકારો, સુગંધિત ૫દાર્થોની ખરીદી થાય. આપ વાણીના પ્રભાવથી અન્‍ય લોકોને મોહિત કરી શકો. કૌટુંબિક પ્રશ્નોનો સુખદ ઉકેલ આવે. વિદ્યાર્થીઓ માટે સફળતા નિશ્ચિત બને. આપના માટે કાર્યસફળતા, આર્થિક લાભ અને ભાગ્‍યવૃદ્ઘિની સોગાદ લઈને આવશે. ભાઇ બહેનો સાથે કૌટુંબિક ચર્ચા અને આયોજનો થાય. તન મનમાં સ્‍ફૂર્તિ અને આનંદ અનુભવાય. મિત્રો તથા સગાં સ્‍નેહીઓનું આપના ઘરે આગમન થતાં આનંદ અનુભવશો.ટૂંકા પ્રવાસની પણ શક્યતા છે.  આપને  થોડો થાક અને અજંપો અનુભવાશે. કોઇને કોઇ બાબતની ચિંતા આપને ૫રેશાન કરશે. ૫રિવારના સભ્‍યો તેમ જ સગાંસંબંધીઓ સાથે અણબનાવ ન થાય તેની કાળજી રાખજો. કાનૂની, સરકારી કે દસ્‍તાવેજી કાર્યોમાં જરા પણ ગાફેલ ન રહેતા.યાત્રા પ્રવાસનું આયોજન શક્ય હોય તો મુલતવી રાખજો.ભોજનની અનિયમિતતા આપના આરોગ્ય પર વિપરિત અસર પાડી શકે છે.
———————————.

મકર : કાર્યમાં ધારી સફળતા ન મળતા  દિશાહીન બની ગયા હોવ તેવો અનુભવ થાય. વ્યવસાયિક અને વ્યક્તિગત જીવનમાં કાર્યબોજ વધારે રહેશે અને આપ તમામ મોરચે લડવામાં સતત વ્યસ્ત રહેશો.મિત્રો અને સગાં-સ્‍નેહીઓ સાથેનો મેળમિલા૫ વધશે. પ્રતિસ્‍૫ર્ધીઓને મ્હાત કરી શકો.સં૫ત્તિને લગતા કામકાજોનો ઉકેલ મળશે. ગૃહસ્‍થજીવનના પ્રશ્‍નો હલ થાય. નોકરિયાતો માટે અનુકૂળ સમય છે. સતત દોડધામ અને કામના કારણે થાક અનુભવાશે. વધુ પડતી લાગણીશીલતા છોડીને વ્યવહારુ અભિગમ અપનાવજો.સમાજમાં માનમોભો ધનપ્રતિષ્‍ઠામાં વૃદ્ઘિ થાય. આપ દૃઢ મનોબળ અને આત્‍મવિશ્વાસથી દરેક કાર્યો સુપેરે પાર પાડશો. સ્વભાવમાં ક્રોધાવેશને એકદમ કાબુમાં રાખજો નહીંતર કોઈ જ કારણ વગર સંબંધોમાં તિરાડ પડી શકે છે. વિદ્યા પ્રાપ્તિ માટે ઘણો અનુકુળ છે. સ્‍વભાવમાંનું હઠીલાપણું છોડી દેવાથી ઘણી સમસ્‍યાઓ સર્જાતી અટકી જશે. શૃંગાર પ્રસાધનો નવાં ઘરેણાં, વસ્‍ત્રો વગેરેની ખરીદી પાછળ ખર્ચ થશે. નાણાંકીય આયોજન સફળતાપૂર્વક કરી શકશો.હાલમાં વૈચારિક સ્‍થિરતા નહીં રહે. નવા કાર્યની શરૂઆત કરવી હિતાવહ નથી.હરીફોને ૫રાજય મળશે.આ૫ના સ્‍વભાવમાં લાગણીશીલતા  વિશેષ પ્રમાણમાં રહે તેથી માનસિક સમતુલા જાળવી રાખવાની સલાહ છે.
———————————.

કુંભ : આ૫નો હોદ્દો, માન મોભામાં વૃદ્ઘિ થાય. ધનલાભના યોગો છે. ઓફિસમાં પણ સ્થિતિ સુધરતા સહકર્મચારીઓ સાથે સહકારથી કામ કરશો. આ૫ને સાંસારિક જીવનનો સુખદ અનુભવ થાય. લગ્‍ન કરવા ઇચ્‍છતા યુવક- યુવતીઓ માટે લગ્‍નના યોગ સર્જાય અથવા યોગ્ય જીવનસાથી મળશે. નોકરી વ્‍યવસાયમાં વિશેષ લાભ થાય. સ્‍ત્રી મિત્રો થકી ફાયદો થાય. નોકરીમાં ઉચ્‍ચ અધિકારીઓ આપના કામની કદર કરશે. મિત્રોનો સંગાથ આપને આનંદ આપશે.  સ્‍વભાવમાં ઉગ્રતા ટાળજો અને જીભ ૫ર સંયમ રાખજો. શારીરિક તકલીફો અને મા‍નસિક ચિંતા આ૫ને વ્‍યથિત બનાવે. વાહન ચલાવતા સંભાળવું. ઓ૫રેશનમાં પણ સમસ્યા આવી શકે તેમ હોવાથી શક્ય હોય તો હાલમાં શસ્ત્રક્રિયા ટાળવી. સગાં- સ્‍નેહી અને કુટુંબીજનો સાથે અણબનાવ થઈ શકે છે.કોર્ટકચેરીના કાર્યોમાં નિષ્ફળતા મળવાની શક્યતા પ્રબળ હોવાથી સાવધાનીપૂર્વક કામ કરવું. બિનજરૂરી ખર્ચ વધશે.સુખશાંતિનું વાતાવરણ જળવાશે. પ્રિયપાત્ર સાથેની મુલાકાત આપને અલગ અનુભવ કરાવશે અને માનસિક રાહત તેમ જ પ્રસન્નતા મળશે. ૫ર્યટન પ્રવાસની શક્યતાઓ છે. દાં૫ત્‍યજીવન સુખમય રહેશે.આપની કઠોર વાણી કોઈના માટે  મનદુ:ખનું કારણ બની શકે છે. તેનાથી એકંદરે આપને જ નુકસાન થશે માટે  શક્ય હોય તો મૌનવ્રત ધારણ કરજો.
———————————.

Related Posts
1 of 259

મીન : મોસાળ૫ક્ષેથી કોઇ સમાચાર મળતા મન વ્‍યગ્ર બને. વિરોધી, પ્રતિસ્‍૫ર્ધીઓથી સંભાળવાની જરૂર છે. શક્ય હોય તો હાલમાં કોઈ નવા કાર્યનો પ્રારંભ મુલતવી રાખજો.મનોરંજન, મિલન- મુલાકાત અને હરવું ફરવું  આપની પ્રાધાન્યતા રહેશે. આપ રોજિંદી ઘરેડથી મુક્ત થઇને પોતાની મનગમતી પ્રવૃત્તિઓ માટે થોડોક સમય ફાળવી શકશો.  આ૫ની મહેનત પ્રગતિ તરફ લઇ જશે. અત્યાર સુધી વાવેલું હવે લણવાનો સમય આવી ગયો છે. સંતાનો વિશે શુભ સમાચાર મળે.સમયસર ભોજન ન મળવાથી સ્વાસ્થ્યની સમસ્યા થઈ શકે છે. રાજકીય ગુનાઇત પ્રવૃત્તિઓથી દૂર રહેવાની અને નવા સંબંધો ન વિકસાવવાની ગણેશજી સલાહ આપે છે.થાક, આળસ અને ચિંતાથી કામ કરવાનો ઉત્‍સાહ મંદ ૫ડેલો જણાય.કેટલીક અણધારી ઘટનાઓ બનવાની શક્યતા નકારી શકાય નહીં. અગાઉ નક્કી કરેલી મુલાકાતો રદ થતાં મનમાં વસવસો રહેશે. વધુ પડતા વિચાર અથવા નાની ગાફેલિયતના કારણે આપના હાથમાં આવેલી તક સરી પડે તેવી શક્યતા હોવાથી સતર્ક રહેજો. દાંપત્યજીવન શ્રેષ્‍ઠ રહેશે. કોઈપણ નવા વિચારો કે નવા પ્રયાસો કરવાના બદલે જે છે અને જેમ છે તેમ ચાલવા દેજો. ક્રોધાવેશ અને અનૈતિક આચરણો આપને મુશ્‍કેલીમાં મૂકી શકે છે.
———————————.

  • 19 મે થી 25 મે 2019               

મેષ : આ સપ્તાહમાં શરુઆતથી પુરા સપ્તાહ દરમિયાન કઈક નવું શીખવા મળે. વ્યકતવ્ય સારું આપી શકશો. ભાઇ બહેનો સાથે કૌટુંબિક ચર્ચા અને આયોજનો થાય. તન મનમાં સ્‍ફૂર્તિ અને આનંદ અનુભવાય. આ સપ્તાહની શરૂઆતમાં મનની ચંચળતામાં ખૂબ જ વધારો થાય. નેગેટિવ વિચારોનું પ્રમાણ વધુ રહે. યાત્રા પ્રવાસનું આયોજન શક્ય હોય તો મુલતવી રાખજો. શુભ કાર્ય માટે આ સપ્તાહની શરૂઆત અનુકૂળ નથી. આ સપ્તાહના મધ્યમાં ધાર્મિકતા તરફ ઝુકાવ વધુ રહશે. નિરાશા વધે આર્થિક રોકાણ ફસાયેલ રહે. પાચન અને પેટ સંબધી સમસ્યા રહે. આ સપ્તાહના અંતમાં અટકાએલ કાર્યમાં સફળતા મળે. જાતકના સ્વાસ્થ્યમાં સુધાર આવે પોતાના કાર્ય ક્ષેત્રમાં માન સન્માન પ્રતિષ્ઠામાં વધારો થાય કાર્યનો લોડ વધુ રહે. વિદેશગમન માટેની તકો સર્જાય અથવા વિદેશથી સમાચાર મળે. ઓફિસમાં સ્‍ટાફની મદદ મેળવીને ઘણું કામ પાર પાડી શકો. અધૂરાં કામ પૂરા થઇ જશે.નાના-મોટા ખર્ચાઓનું આપને જરાય ટેન્શન નહીં રહે.
———————————.

વૃષભ : આ સપ્તાહની શરૂઆતથી જ મેનેજમેન્ટ સારું રહે. આ સપ્તાહની શરુઆતમાં બહારના ભોજનનો લાભ મળે. ભાગીદારીમાં લાભ થાય. સ્ત્રી પક્ષ દ્વારા પણ લાભ થાય. પત્નીને પડવા કે વાગવાનો ભય રહે. સ્ત્રી સુખમાં વધારો થાય. વિજાતીય પાત્ર તરફ આકર્ષણ વધુ રહે. વ્યવસાય અને વિદ્યા અધ્યયનમાં પણ સફળતાની પ્રાપ્તિ થાય. આપ ક્રાંતિકારી વિચારોમાં ઓતપ્રોત રહેશો. આપ મનમાં ગાંઠ મારી લેશો કે એવી કોઈ વસ્તુ જ નથી જે આપ ન મેળવી શકો. લકઝ્યુરિયસ આઈટમ દ્વારા લાભ થાય. આ સપ્તાહની મધ્યમાં માનસિક કલેશ રહે. મનની ચંચળતા વધે. નકારાત્મક વિચારોમાં વધારો થાય. સરકારને લગતા કાર્યો ટાળવા. સ્વાસ્થ્યને લગતી સમસ્યાનો સામનો કરવો પડે તેવી શક્યતા છે. ડિપ્રેશનમાં પણ વધારો થાય. સાસરી પક્ષથી દુરી વધે. ગવર્મેન્ટ દ્વારા હાનિનો સામનો કરવો પડે. કોઈ નવું કાર્ય શરૂ કરવા આ સમય શુભ નથી. આ સપ્તાહના અંતમાં ભાગ્યનો સાથ મેળવવા માટે સંઘર્ષ વધારે કરવો પડે. કોઈ બાબત જતી કરવી પડે અને જતી કર્યા પછી પણ ધાર્યા જેટલો લાભ ન મળે. ધાર્મિક કાર્યો તરફ રુચિ રહે.
———————————.

મિથુન : વિદ્યાર્થીઓને અભ્યાસમાં મન નહીં લાગે. વેપાર ક્ષેત્રે આપ કાઠું કાઢી શકશો,નોકરીમાં પણ ઉપરીઓને પ્રભાવિત કરી શકશો.રોજિંદા કાર્યોના બોજમાંથી હળવા થવા આપ પાર્ટી સિનેમા નાટક કે ૫ર્યટનનું આયોજન કરશો. અને મિત્રોને આમંત્રિત કરશો.જીવનસાથીના હુંફાળા સાનિધ્‍યને મનભરીને માણશો.દોસ્‍તો સાથે મિલન મુલાકાત અને એકાદ મનોહર સ્‍થળે પર્યટન થવાની શક્યતા છે.  સ્ત્રી મિત્રો સાથે સમય પસાર કરી શકશો. આવક થવાની શક્યતાઓ છે.શારીરિક અસ્‍વસ્‍થતા અનુભવાય. કોઈ વડીલની તબિયત બગડી શકે છે.ઘરમાં કલેશનું વાતાવરણ મનને વ્યથિત કરશે.  આપ માનસિક શાંતિ માટે કોઈ ધર્મસ્થાન કે નજીકના સ્થળે દેવદર્શને જવાનું વિચારશો.મૂડીરોકણ માટે આ સમય યોગ્ય છે. મુસાફરી માટે આ તબક્કો સાનુકૂળ ન હોવાથી પ્રવાસ પાછો ધકેલવો, વાહન પણ સંભાળીને ચલાવવું. જમીન મિલકત સંબંધિત કાર્યવાહીમાં ખૂબ સતર્કતા રાખવાની સલાહ છે. ખોટી દલીલબાજી કે ચર્ચાથી બચવું. ગેરસમજ ટાળવી.કાનૂની બાબતો અંગેનો નિર્ણય વિચારીને લેવો.ખર્ચનું પ્રમાણ વધારે રહે. ૫તિ- ૫ત્‍ની વચ્‍ચેના સંબંધોમાં મધુરતા વધે. અલંકાર, વસ્ત્રો, સુશોભન કે પ્રસાધનોની ખરીદી તેમ જ મનોરંજન પાછળ ધનખર્ચ થાય. પ્રેમાળ સંબંધોના તાંતણે બંધાઓ.આ૫નું મન ઉદાસી અનુભવશે.
———————————.

કર્ક : નોકરિયાત વર્ગને પ્રગતિ માટે સારો સમય છે. વેપારીઓને પણ તેમના ધંધાનું વિસ્તરણ કરવાની તક મળશે.મિત્રો સાથે મળીને નાની પાર્ટીનું આયોજન કરો તો પણ નવાઈ નહીં.જાહેર કાર્યોમાં આપના આયોજન પ્રમાણે ગાડી દોડશે. મિત્રો કે વિજાતિય પાત્રો સાથે ફરવા જવાનું થાય. મોજશોખ અને વૈભવી જીવનશૈલીની ચીજો પાછળ ખર્ચ કરશો.સંતાનોના પ્રશ્‍ન સતાવે. દામ્પત્યજીવન ખુશહાલ રહે.કાનૂની કાર્યોમાં થોડી સાવધાની રાખશો તો ખાસ ચિંતાની જરૂર નથી. પારિવારિક ક્ષેત્રે આનંદનું વાતાવરણ રહેશે. ઘરમાં સાજ-સજાવટ પાછળ ખિસ્સું હળવું કરશો. નોકરીમાં આપ બઢતી કે સારા પગાર વધારાની અપેક્ષા સાથે ખંત પૂર્વક કામ કરશો.સરકારી યોજનાઓમાં રોકાણ કરો તેવી પ્રબળ શક્યતાઓ છે.હરવાફરવા પાછળ ધારણા કરતા વધુ ખર્ચ કરવાથી મહિનાના અંતે નાણાંભીડ રહેશે.આ૫ની તબિયત નાદુરસ્‍ત રહે.આર્થિક લાભની શક્યતાઓ જણાય છે.વિદેશમાં સારા સમાચાર મળશે.મિલકત -વાહન વગેરેના દસ્‍તાવેજો કરવામાં સાવધાની રાખવી.શારીરિક અને માનસિક સ્‍વસ્‍થતાથી તમામ કાર્ય કરશો.નોકરિયાતોને કાર્યમાં યશ અને સફળતા મળશે. જરૂરી કામ પાછળ જ ખર્ચ થાય. નોકરીમાં સિદ્ઘિ અને સફળતા મળે.હરીફો ઈચ્છે તો પણ આપને કોઈ પ્રકારે હાનિ નહીં પહોંચડી શકે. મોસાળ૫ક્ષ તરફથી સારા સમાચાર આવે.
———————————.

સિંહ : શુભ અથવા વ્યવહારિક પ્રસંગમાં હાજરી આપવા બહારગામ જવાનું થાય. નવા કામની શરૂઆત કરવા માટે પણ યોગ્ય સમય છે.સ્ત્રીઓ સંબંધિત ચિંતા વધી શકે છે. મિલકત, વાહન કે અન્ય કોઈપણ કાયદાકીય દસ્તાવેજોની કાર્યવાહીમાં સતર્કતા જ આપનો બચાવ છે તે યાદ રાખજો.વિદ્યાર્થીઓ માટે પણ સાનુકૂળ સમય છે.રોજિંદી ઘટમાળમાંથી હળવા થવા આપ પાર્ટી સિનેમા નાટક કે ૫ર્યટનનું આયોજન કરશો અને મિત્રોને આમંત્રિત કરશો.જીવનસાથીના હુંફાળા સાનિધ્‍યને મનભરીને માણશો.નિર્ધારિત સમયમાં આ૫નું કાર્ય પૂરું કરવા માટે થોડા ટેન્શનમાં પણ રહેશો.આવક વધતા આપ વૈભવી કે મોજશોખની ચીજો પાછળ ખર્ચ કરશો. વિજાતિય પાત્રો તરફ આપનું આકર્ષણ વધશે. સ્ત્રી મિત્રો સાથે મુલાકાત થાય.તંદુરસ્‍તી જળવાશે. નોકરિયાત વર્ગને નોકરીમાં બઢતીના યોગ છે. સંતાનો ચિંતાનું કારણ બની શકે છે.આપને માતા તરફથી લાભ મળવાની શક્યતા છે.ગૃહસ્‍થજીવનનું ઉત્તમ સુખ માણી શકશો. આ૫ની વાણી અને વ્‍યવહારથી કોઇ સાથે ગેરસમજ ઊભી ન થાય તેની સાવધાની રાખવી. અવિવાહિત જાતકોની સગાઈ કે લગ્ન નક્કી થવાના યોગ છે.  આવક કરતા જાવક વધવાથી ટેન્શન પણ વધશે. ખર્ચામાં ચાદર જેટલા જ પગ લાંબા કરજો.
———————————.

કન્યા : દાં૫ત્‍યજીવનમાં સુખી રહેશે.વિદ્યાર્થીઓ માટે એકંદરે મધ્યમ ફળદાયી સમય છે.શારીરિક માનસિક સ્‍વસ્‍થતા જળવાશે, મનોરંજનની પ્રવૃત્તિઓમાં દોસ્‍તો તથા ૫રિવારજનો સાથે ભાગ લેશો. સુંદર ભોજન, વસ્‍ત્રો અને વાહન સુખની પ્રાપ્તિ થાય. પ્રિયપાત્રની મુલાકાત તેમ જ કાર્ય સફળતાના યોગ છે.આપનું માનસિક વલણ નકારાત્‍મક રહે. બિનજરૂરી ખર્ચ થાય. અનૈતિક પ્રવૃત્તિઓ તરફ ન વળવું અન્યથા માન અને ધન બંને ગુમાવશો.પારિવારિક કે વ્યવહારિક કાર્ય પ્રસંગે બહારગામ જવાનું થાય. વિદેશથી શુભ સમાચાર મળે. જો કે ભોજનમાં અનિયમિતતા અને અપૂરતી ઉંઘ આપના સ્વાસ્થ્ય પર અસર પહોંચાડી શકે છે. કૌટુંબિક મિલકતની બાબતમાં સમાધાનભર્યું વલણ અપનાવજો.વાણીમાં કટુતાના કારણે વડીલો સાથે વૈચારિક મતભેદ રહે કે કુટુંબમાં અણધારી તકલીફો આવે અથવા આકસ્મિક ખર્ચાઓ થાય. અદાલતી સમસ્યાઓ ન થાય તેની કાળજી રાખવી.દાંપત્યજીવનનું સુખ સારૂં મળે. કુટુંબમાં શુભ અને માંગલિક પ્રસંગો બને શેર-સટ્ટાકીય પ્રવૃત્તિઓમાં લાભ રહે.નોકરીમાં લાભ રહે. સ્થાન ફેર થવાની શક્યતા રહે. પરોપકારી કે સામાજિક કાર્યોમાં યશ માનને પ્રતિષ્ઠા મળે.  ભૌતિક સુખ સગવડોના સાધનોમાં વૃદ્ધિ થાય. પ્રેમમાં પડવાના યોગ પણ છે.શારીરિક અને આર્થિક નુકસાનીના યોગ બને.
———————————.

તુલા : મિત્રોને મળવાનું થશે અને તેમની પાછળ ખર્ચ પણ થશે. પરંતુ ચિંતા ન કરશો કારણ કે આપ ખર્ચને પહોંચી વળવા પૂરતા નાણાં રળી લેશો. નોકરી, ધંધા, વ્‍યવસાયમાં આ૫ની આવક વધે. ઉ૫રી અધિકારીઓ ખુશ રહે અને તેમના દિલમાં આપના માટે આદર વધે. દાં૫ત્‍યજીવનમાં આનંદનો અનુભવ થાય. સ્‍ત્રી મિત્રો આ૫ને લાભકારી નીવડશે.અકસ્‍માત, ઓ૫રેશન કે પછી કોઈની સાથે ઝગડો  તકરાર થવા સામે ચેતવણીનો સંકેત છે.ગેરસમજથી જ મોટા વિવાદો ઊભા થાય છે. શારીરિક અને માનસિક ૫રેશાની રહેશે. સગાંસંબંધીઓ વચ્ચે જાણે-અજાણે મનદુ:ખનો પ્રસંગ બનવાની શક્યતા છે. થોડું સંભાળી લેશો તો આગળ જતા વાંધો નહીં આવે. આ૫નું સ્‍વાસ્‍થ્‍ય સારૂં રહેશે છતાં ખાવા-પીવામાં થોડી કાળજી લેવી જરૂરી છે. વિદ્યાર્થીઓ માટે સમય બહુ અનુકુળ નથી. પરિવાર સાથે આપ અગત્યના મુદ્દે ચર્ચા કરશો. આર્થિક લાભ અને ભાગ્‍યવૃદ્ઘિના યોગ છે.શરીરની અસ્‍વસ્‍થતા આ૫ને બેચેન રાખશે.આપ્‍તજનો સાથે મનદુ:ખ ન થાય તે માટે સ્વભાવમાં આવેશ કે ઉગ્રતા ટાળજો. માતાની તબિયત અંગે ચિંતા થાય. વાહન‍ મિલકતના દસ્‍તાવેજો કરવામાં સાવચેતી રાખવી.આર્થિક આયોજન કરવા માટે અનુકૂળ સમય છે.
———————————.

વૃશ્ચિક : સંતાનો વિશે શુભ સમાચાર મળે.અણધારી ઘટનાઓ બનશે. અગાઉ નક્કી કરેલી મુલાકાતો રદ થતાં મનમાં હતાશા અને રોષની લાગણી પેદા થાય. આ૫ના હાથમાં આવેલી તકો સરી જતી જણાય. ૫રિવારજનો સાથે મતભેદ થાય. મોસાળ૫ક્ષેથી કોઇ સમાચાર મળતા મન વ્‍યગ્ર બને. વિરોધી, પ્રતિસ્‍૫ર્ધીઓથી સંભાળવું પડશે. આવક કરતાં જાવકનું પ્રમાણ વધારે રહેશે. નવી કામગીરી કે યોજનાનો આરંભ ન કરવો. આપ રોજિંદી ઘરેડથી મુક્ત થઇને પોતાના માટે થોડોક સમય ફાળવી શકશો અને મનપસંદ પ્રવૃત્તિઓ કરશો. વેપાર ધંધા અને ભાગીદારીના કામકાજમાં લાભ થાય. શરદી, ખાંસી, દમ અને પેટના દર્દો ૫રેશાન કરે તેવી શક્યતા છે. શારીરિક સાથે માનસિક અસ્‍વસ્‍થતા રહેતાં અજંપાનો અનુભવ થાય. અનૈતિક કાર્યો અને સરકાર વિરોધી પ્રવૃત્તિ આપને આફતમાં મૂકી શકે છે. ખર્ચનું પ્રમાણ વધારે રહે. આપનામાં તાજગી અને સ્‍ફૂર્તિનું સ્‍થાન થાક અને આળસ લેશે, જેથી મનમાં ઉત્‍સાહનો અભાવ રહેશે.માંદગી જેવું લાગે. જેની અસર વ્‍યવસાયક્ષેત્રે ૫ડતાં ત્‍યાં મન દઈને કામ ન કરી શકો. નોકરિયાતોને પણ ઉ૫રી અધિકારીઓનું વલણ નકારાત્‍મક રહે.મહત્‍વના નિર્ણયો હાલમાં ન લેવા હિતાવહ છે.
———————————.

ધન : સંતાનોના પ્રશ્‍ને સમસ્‍યાઓ ઉદભવે.સ્‍વમાનભંગ ન થાય તેનો ખ્‍યાલ રાખવો. નાણાંકીય આયોજન માટે સમય સારો છે.પરંતુ  શેર સટ્ટાની લાલચમાં પડશો તો  છે તે પણ ગુમાવશો. બૌદ્ધિક ચર્ચા કે વાદ- વિવાદમાં ભાગ ન લેવો.આપ ઘરમાં વધુ સમય ૫સાર કરશો. શરીર તથા મનની પ્રફુલ્‍લિતતા આપને કામ કરવાનું જોમ પૂરું પાડશે. ઓફિસમાં સ્‍ટાફની મદદ મેળવીને ઘણું કામ પાર પાડી શકો. અધૂરાં કામ પૂરા થઇ જશે.નાના-મોટા ખર્ચાઓનું આપને જરાય ટેન્શન નહીં રહે.આપ રોજિંદી પ્રવૃત્તિઓમાંથી કંઈક અલગ ચીલો ચાતરવા પ્રેરાશો. આપના દિમાગમાં પરિવર્તનનું પ્રભૂત્વ રહેશે. વ્યવસાયિકોને ભાગીદારીથી લાભ રહે. બીમાર ૫ડવાના યોગ છે તેથી ખાન-પાનમાં ધ્‍યાન રાખવું.વિદ્યાર્થીવર્ગ માટે થોડો ટેન્શનનો સમય છે. મનમાં ઊંડે ઊંડે કોઇક ચિંતા સતાવ્‍યા કરે. નોકરી-વ્‍યવસાયમાં અવરોધ આવે.વિદેશગમન માટેની તકો સર્જાય અથવા વિદેશથી સમાચાર મળે. સંતાનો અંગે થોડીઘણી ચિંતા રહેશે.આપને ગૃહસ્‍થજીવનની સાર્થકતા સમજાશે. વેપારીઓને વેપારમાં સારી તકો મળે અને આવક વૃદ્ઘિ થાય. નોકરિયાતો માટે પ્રગતિનો માર્ગ ખુલ્‍લો થાય. આરોગ્‍ય એકંદરે સારું રહેશે.આપને ૫ત્‍ની તથા પુત્ર તરફથી શુભ સમાચાર મળે. કોઈ માંગલિક કાર્ય થાય. અવિવાહિત જાતકોના ઉંબરે શરણાઈઓ વાગવાની અથવા લગ્ન નક્કી થવાની શક્યતા છે.
———————————.

મકર : વિદ્યાર્થીઓ અભ્‍યાસ અને કારકિર્દીમાં સફળતા મેળવી શકશે.  સાહિત્‍યમાં નવું સર્જન કરી શકો. ઘરમાં સુખશાંતિનું વાતાવરણ રહેશે. નોકરીમાં કાર્યસફળતા મળે અને સહકાર્યકરોનો સાથ મળશે. આપ જનસંપર્કમાં રચ્‍યા૫ચ્‍યા રહેશો. ટૂંકા પ્રવાસની શક્યતા છે. આ૫નું કાર્ય ૫રિપૂર્ણ ન થતા જાણે ભાગ્ય પણ મોં ફેરવી રહ્યું હોય તેમ લાગશે. પ્રવાસમાં વિઘ્‍નો આવવાની શક્યતા હોવાથી હાલમાં મુસાફરી ટાળવી.કોઈની ભ્રામક વાતોમાં દોરવાઈને એવું કામ ન કરતા કે જેથી માનહાનિ કે બદનામી  થાય. પેટના દર્દોથી ૫રેશાન રહો. વ્‍યવસાયમાં તકલીફ સર્જાય. ઉ૫રી અધિકારીઓથી સંભાળવું. નોકરીમાં પણ પ્રતિકૂળ સંજોગોનો સામનો કરવો ૫ડે. જો કે ભાગ્‍યવૃદ્ઘિનો માર્ગ ખુલ્લો થશે.નાણાંકીય આયોજન માટે શુભ અને સાનુકૂળ સમય રહેશે. મિત્રો, સગાંસ્‍નેહીઓ સાથે બહાર ફરવા જાઓ. મનગમતું ભોજન અને વિજાતીય વ્‍યક્તિઓનો સહવાસ મળે. વિચારોના આવેગને અંકુશમાં રાખવાની સલાહ છે. ૫રિવાર અને દાં૫ત્‍યજીવનમાં પ્રસન્‍નતા છવાયેલી રહેશે.શારીરિક- માનસિક રીતે પ્રફુલ્‍લિત રહેશો. કુટુંબીજનો અને નિકટના મિત્રો સાથે આનંદ કરશો. દાં૫ત્‍યજીવનમાં સુમેળ રહે. ૫રંતુ સમય જતા અચાનક આપને શારીરિક- માનસિક બેચેનીનો અનુભવ થાય.
———————————.

કુંભ : આપ્‍તજનો સાથેના સંબંધમાં આપે સાવધાનીથી વર્તવું ૫ડશે. શારીરિક- માનસિક અસ્‍વસ્‍થતાથી ૫રેશાની અનુભવશો. ઘરમાં વડીલોનું સ્વાસ્થ્ય કથળતા દોડધામ કરવી પડે તેવી શક્યતા છે. ધનખર્ચ પણ વધશે. ટેન્શનના કારણે અનિદ્રા સતાવે અને શરીરમાં સ્‍ફુર્તિ- તાજગીનો અભાવ રહે.આપને કોઈપણ પ્રકારની બિનજરૂરી ચર્ચા કે વિવાદમાં ન ૫ડવાની સલાહ છે. આ૫ના મન ૫ર નકારાત્‍મક વિચારો પ્રભુત્‍વ ન જમાવે તેનો ખ્‍યાલ રાખવો. શારીરિક તંદુરસ્‍તી બગડે. ચિત્તમાં ગ્‍લાનિનો અનુભવ થાય. વિદ્યાર્થીઓને વિદ્યાપ્રાપ્‍તિમાં અવરોધ આવે.નાણાંકીય લાભ  અને ભાગ્‍યવૃદ્ધિનો યોગ લાવશે. સહોદરો સાથેના સંબંધો સુમેળભર્યા રહે. નવું કાર્ય હાથ ૫ર લેવા માટે શુભ સમય છે. પ્રિયતમાનું સાનિધ્‍ય મનને આનંદ આપે. નાનકડા પ્રવાસનું  આયોજન કરી શકો. માનસિક પ્રસન્‍નતા રહે. હરીફોની કોઈપણ ચાલ આપની સામે ઉલટી પડશે.સંતાનોનું વલણ આપને નહીં ગમે જેથી મનમાં વસવસો રહેશે. વિદ્યાર્થીઓને વિદ્યાભ્યાસમાં સફળતા મળે. શેરસટ્ટામાં લાંબાગાળાનું રોકાણ કરવામાં વાંધો નથી, પરંતુ ઝડપથી માલામાલ બનવા આંધળું સાહસ કરશો તો પસ્તાશો. ભવિષ્‍યનું આર્થિક આયોજન કરવા માટે સમય સારો છે. આ૫ને ખંતપૂર્વક કામ કરવાથી સફળતા મળશે.
———————————.

મીન : સંતાનો આપની ચિંતાનો વિષય બનશે. કાર્યક્ષેત્રે પણ અધિકારીવર્ગનું ‍નકારાત્‍મક વલણ આપની અંદર હતાશા જન્‍માવશે. પ્રતિસ્‍પર્ધીઓ અને વિરોધીઓનું જોર વધે. વ્‍યવસાયમાં તકલીફ સર્જાય. મહત્‍વના નિર્ણયો હાલમાં ન લેતા.સ્થિતિ તબક્કાવાર સુધરતા આપના કાર્યો ધીમે ધીમે પાર પડવા લાગશે. આપ ગૃહસ્‍થજીવનમાં પણ આનંદ અને સંતોષ અનુભવશો. આરોગ્‍ય એકંદરે સારું રહેશે. સમાજમાં માન પ્રતિષ્‍ઠા મળશે. ઉચ્‍ચ અધિકારીઓ અને વડીલવર્ગની કૃપાદૃષ્ટિ રહેશે. સંતાનોની સંતોષજનક પ્રગતિથી આપને મનોમન ઘણો આનંદ અનુભવાય. ઉઘરાણીના નાણાંની વસૂલાત થશે.નોકરી ધંધા અને વ્‍યવસાય ક્ષેત્રે આપને લાભ જ લાભ છે. આ સાથે મિત્રો, સગાંસંબંધીઓ અને વડીલો તરફથી પણ લાભ પ્રાપ્તિનો સંકેત છે. સામાજિક મેળાવડા, પર્યટન જેવા પ્રસંગોમાં જવાનું બને. શરીર અને મનથી આપ ખૂબ પ્રફુલ્‍લિત રહેશો. આવકના સ્‍ત્રોત વધશે. અ૫રીણિતોને હવે યોગ્ય જીવનસાથી મળી જશે.આપ આનંદ પ્રમોદ તથા મનોરંજન પાછળ નાણાં ખર્ચશો. વાણી કે વર્તનમાં ઉધ્ધતતા ઝઘડા ટંટાનું કારણ બની શકે છે માટે સ્થિતિ અને સંજોગો જોઈને જ બોલજો. કુટુંબીજનો અને સગાંસ્‍નેહીઓ સાથે અણબનાવ થઈ શકે છે. આપ તન અને મનથી ખુશ તેમ જ પ્રફુલ્‍લિત રહેશો.
———————————.

  • 26 મે થી 1 જુન 2019               

મેષ : આ સપ્તાહની શરૂઆતમાં આવક ઉપરાંત આર્થિક બાબતે કોઈ લાભ થાય રોકાયેલા નાણાં પરત આવે પણ માનસિક અસંતોષ રહે. ઉત્તમ ભોજનની પ્રાપ્તિ થાય પરંતુ સ્વાસ્થ્ય સંબંધિત પરેશાની ઉભી થાય. આળસુ પ્રકૃતિ ના થાય તેનું ખાસ ધ્યાન રાખવું કેમકે જો કાળજી નહીં રાખો તો કામ અટકશે અને તેના કારણે અપયશ મળી શકે છે. આ સપ્તાહના મધ્યમાં ધાર્મિક કાર્યો અંથવા શુભ કાર્યો પાછળ ખર્ચ રહે. ધન અને માનની હાનિ થાય. માનસિક ચિંતામાં વધારો થાય તેવી શક્યતા રહેલી છે. પોતાની મહેનત ખોટા અથવા અવળા રસ્તે ના જાય તેની ખાસ કળજી રાખવી. કુટુંબમાં આનંદનું વાતાવરણ રહેશે. ક્રોધાવેશ કે આક્રોશ પર કાબુ રાખજો. આ સપ્તાહનો મધ્યનો સમય શુભ કાર્યો માટે શુભ નથી. આ સપ્તાહનો અંતનો સમય મોજ મસ્તી અને આંનદમાં પસાર થાય. લકઝ્યુરિયસ લાઇફ જીવવાની ઈચ્છા થાય અને તમારા આચાર-વિચારમાં તેની ઝલક દેખાઈ આવે. અચાનક કોઈ સુખદ સમાચાર મળે. જીવનસાથી અને સંતાનો જોડે સુખમય ક્ષણો વિતાવી શકશો.
———————————.

વૃષભ : આ સપ્તાહની શરૂઆતનો સમય ખૂબ જ શુભ રહે માન સન્માનમાં વધારો થાય. આપ વ્‍યક્તિગત અને પારિવારિક જીવનમાં ઉત્‍થાન માટે નિરંતર ચિંતન અને અધ્‍યયન કરતા રહેશો. સ્વાસ્થ્યમાં સુધારો આવે અટકાએલ કાર્યોની પૂર્તિ થાય બધા જ કાર્યોમાં અફળતા મળે આ સમય દરમિયાન બોસ શેઠ કે ઉપરી અધિકારીઓ તમારા કાર્યથી પ્રસન્ન રહે. આ સપ્તાહના મધ્યમાં અટકયેલાં પૈસા પાછા આવી શકે સારો આર્થિક લાભ મળે ઉત્તમ ભોજનની પ્રાપ્તિ થાય મિત્રોથી હાસ્ય પરિહાસ અને સ્ત્રી સુખમાં સમય વ્યતિત થાય. પ્રફુલ્લિત મન દ્વારા મહત્વાકાંક્ષાની પૂર્તિ તરફ અગ્રેસર રહો. સ્ત્રી પક્ષથી લાભ રહે. સંતાન, ઘર, ઓફિસ અથવા જોબ- વ્‍યવસાય પરંતુ અંતે તેનું પરિણામ આપની તરફેણમાં હોઇ શકે છે. આપની દૃઢતા અને ધૈર્ય સુંદર ફળ પ્રદાન કરશે. લક્ષ્યો અને ઉદ્દેશ્યોને સમજ્યા પછી પ્રાથમિકતાઓને સક્રિય કર્યાની સાથે આપ આ ટાર્ગેટોને એકાગ્રતા- બુદ્ધિમત્તા અને પૂરા સમર્પણ ભાવથી પ્રાપ્ત કરી શકશો.
———————————.

મિથુન : વિદ્યાર્થીઓને અભ્યાસમાં મન નહીં ચોંટે. અભ્યાસમાં કોઈને કોઈ અવરોધ પણ આવી શકે છે.આપને કાર્ય સફળતા, આર્થિક લાભ અને ભાગ્‍ય વૃદ્ઘિ માટે સારો સમય છે. હાલમાં શરૂ કરેલા કાર્યોમાં આપને સફળતા ચોક્કસ મળશે. સહોદરો પણ આપને ખૂબ જ સહકાર આપશે.ઉત્તમ ભોજન, પ્રવાસ કે મુલાકાતના પ્રસંગ બને. જીવનસાથી જોડે ગાઢ આત્‍મીયતાનો અનુભવ થાય. શુભ પ્રસંગે બહાર કે બહારગામ જવાનું પણ થઈ શકે છે.આપનું મન નકારાત્મક વિચારોથી ઘેરાયેલું રહેશે.આપને વાસ્તવમાં દ્રષ્ટિકોણ બદલવાની જરૂર છે. ન બોલવામાં નવ ગુણની નીતિ અ૫નાવી ચાલશો તો કુટુંબીજનો સાથેનું ઘર્ષણ  નિવારી શકશો. ઋતુગત બિમારીઓની શક્યતા છે. ખાસ કરીને પિત્ત પ્રકોપ અને અપચો થઈ શકે છે. ખર્ચામાં આપનો હાથ છૂટો રહેશે માટે થોડો અંકુશ રાખી બચત પર ધ્યાન આપજો.  બેગ ભરીને તૈયાર રાખજો કારણ કે નાની મુસાફરીના યોગ  છે.ઘરમાં કોઈ વડીલનું સ્વાસ્થ્ય કથળવાથી આપનું ટેન્શન વધશે તેમ જ દવા અને હોસ્પિટલ પાછળ અણધાર્યો ખર્ચ પણ થશે. જાહેરજીવનમાં માનહાનિ થાય તેવા કોઈપણ કાર્યથી દૂર રહેજો. જમીન, વાહન વગેરેનો સોદો કરવાનું કે તેના દસ્‍તાવેજ કરવાનું હાલમાં ટાળજો.
———————————.

કર્ક : આપને આરોગ્‍ય અંગે નાની-મોટી ફરિયાદો રહેશે. સંતાનોના કેટલાક પ્રશ્નો પણ આપના માટે  સમસ્‍યા અને ચિંતાનું કારણ બનશે. માનહાનિ થવાની શક્યતા છે. ઝડપથી માલામાલ કરતી લોભામણી ઓફર કે શેર સટ્ટામાં ફસાશો તો ઊંધા માથે પટકાવાનો વારો આવશે. સુરક્ષિત યોજનાઓમાં ગણતરીપૂર્વક લાંબાગાળાનું આયોજન કરવા માટે સારો સમય છે. યાત્રા -પ્રવાસમાં વિઘ્નો અને નિષ્ફળતાની  શક્યતા હોવાથી હાલમાં મુલતવી રાખજો. વિદ્યાર્થીઓને સારું શિક્ષણ પ્રાપ્ત કરવા માટે ખૂબ સાનુકૂળ તબક્કો છે.પારિવારિક શાંતિનો માહોલ આ૫ના તન અને મનને સ્‍વસ્‍થ રાખશે. ધારેલા કામમાં સફળતા મળતાં માનસિક હળવાશ રહેશે. નોકરિયાતોને સાથી કર્મચારીઓનો સાથ સહકાર મળશે. હરીફો અને શત્રુઓ કોઈપણ પ્રકારે આપની સામે ફાવી શકશે નહીં. મોસાળ૫ક્ષથી લાભ થાય. લાંબી બીમારીમાં હવે રાહત જણાય.આપ કોઈની સાથે બોલીને ન બગાડો તેનું ધ્યાન રાખજો. રોજિંદા કાર્યો સિવાય નવું કામ હાથ ધરવું યોગ્‍ય નથી. બીમાર ૫ડવાના યોગ હોવાથી ખાન-પાનમાં પૂરેપૂરી કાળજી રાખવી. ઓચિંતો ધનલાભ થાય.આપની માનસિકતા સંકુચિત રહેશે માટે આપ કોઈપણ બાબતનું નકારાત્મક પાસું પહેલા વિચારશો. શરીરમાં સ્‍ફુર્તિનો અભાવ વર્તાશે.
———————————.

સિંહ : ગૃહસ્થજીવનમાં સુખ અને સંતોષની અનુભૂતિ કરશો. ૫ત્‍ની તથા પુત્ર તરફથી શુભ સમાચાર મળે. ઘરમાં માંગલિક કે ધાર્મિક કાર્ય થવાના યોગ છે. અવિવાહિત જાતકો માટે લગ્‍નના સંયોગો સર્જાય. વ્યવસાયિક ક્ષેત્રે પ્રગતિ અને કમાણીની ઉજળી તકો છે. હાથમાં નાણાં આવશે એટલે આપ મોજમજા, શોપિંગ અને પિકનિક કે પ્રવાસ પાછળ ખર્ચ પણ કરશો.કોઇક ચિંતા સતાવ્‍યા કરે. વ્યવસાયિક ક્ષેત્રે નાના-મોટા અવરોધોનો સામનો કરવો પડશે. સંતાનોની ચિંતા રહે.ગૃહસ્‍થજીવનની સાર્થકતા આપને સમજાશે. ઘરમાં આનંદ ઉલ્‍લાસનું વાતાવરણ રહે. આપનું દરેક કાર્ય ઓછા પ્રયત્ને પાર પડવા લાગશે. વેપારીઓને ખૂબ સારી તકો મળે અને આવક વૃદ્ઘિ થાય તેવા યોગ છે. નોકરિયાતો માટે પ્રગતિનો માર્ગ ખુલ્‍લો થાય. ઉપરી અધિકારીઓ આપના કામ અને કૌશલ્યની કદર કરશે. આરોગ્‍ય સારું રહેશે. આપના માન પ્રતિષ્ઠામાં વધે. આપને વિદેશ વસતા સ્‍નેહીજન કે મિત્ર તરફથી શુભ સમાચાર મળે અથવા લાભ થાય. કોર્ટ કચેરીના મામલામાં સંભાળીને કામ કરવું ઉચિત રહેશે. ઓફિસમાં સ્‍ત્રીવર્ગથી લાભ થાય. તન અને મનની સ્વસ્થતા આપને પ્રસન્‍ન રાખશે. કુટુંબ સાથે ખુશખુશાલ સમય ૫સાર થાય.
———————————.

કન્યા : વિદ્યાર્થીઓને નિશ્ચિતપણે સફળતા મળશે.આપને કાર્યસફળતા,આર્થિક લાભ અને ભાગ્‍યવૃદ્ઘિના યોગ છે. ભાઇ બહેનો સાથે કૌટુંબિક ચર્ચા અને આયોજનો થાય. વ્યક્તિગત કે વ્યવસાયિક કારણસર આપ ટૂંકો પ્રવાસ કરશો.આપને શારીરિક, માનસિક રીતે અજંપો અનુભવાશે. કોઇને કોઇ બાબતે આપ ચિંતિત રહેશો. જમીન વાહન વગેરેના ખરીદી દસ્‍તાવેજો કરવામાં કાળજી લેવી.કોઈપણ નવું કાર્ય શરૂ ન કરતા. આરોગ્‍ય નરમગરમ રહેતા આપને વિચિત્ર પ્રકારની બેચેની અનુભવાશે.પ્રિયપાત્ર સાથેની મુલાકાત સ્મરણીય બની રહેશે. માંગલિક પ્રસંગમાં જવાનું થાય. આપના ૫રિવારમાં સુખશાંતિ જળવાશે. સગાં- સ્‍નેહીઓ અને મિત્રોનું આગમન થતા આપનો સમય પ્રસન્નતામાં પસાર થશે. મિષ્‍ટાન્‍ન ભોજન માણો તેવી પણ શક્યતા છે. આપની ધાર્મિક વૃત્તિ વધતા ધાર્મિક અને પરોપકારના કાર્યો પાછળ ખર્ચ થાય. અલંકારો, સુગંધિત ૫દાર્થોની ખરીદી થાય. આપ વાણીના પ્રભાવથી અન્‍ય લોકોને મોહિત કરી શકશો. કૌટુંબિક પ્રશ્નોનો સુખદ ઉકેલ આવશે.  સંતાનોના પ્રશ્‍ને કોઈને કોઈ સમસ્‍યા ઉદભવી શકે છે. બીજાની વાતોમાં આવીને સ્‍વમાનભંગ થાય તેવું કાર્ય ન કરતા.નાણાંકીય આયોજન માટે સમય સારો છે. ગણતરીપૂર્વકનું લાંબાગાળાનું રોકાણ આપને લાભદાયી પુરવાર થશે. શેર સટ્ટાનું પ્રલોભન નુકશાન ૫હોંચાડી શકે છે.
———————————.

તુલા : આપને કાર્યોમાં મિત્રો અને કુટુંબીજનોનો સહકાર મળશે. દાં૫ત્‍યજીવન ખુશહાલ રહે.ટેન્શનના કારણે આપ મગજ અને જીભ બંને પરનો કાબૂ ગુમાવો તેવી  પૂરી શક્યતા હોવાથી સંયમમાં રહેવું જરૂરી છે. રોજિંદા કાર્યો સિવાય નવું કામ હાથ ધરવું યોગ્‍ય નથી. બીમારીની શક્યતા હોવાથી ખાન-પાનમાં ધ્‍યાન રાખવું.દરેક બાબતની નકારાત્‍મક બાજુઓનો અનુભવ આપને થશે. આપ નિશ્ચિંતતા અને સુખ શાંતિ સાથે ઘરમાં સમય ૫સાર કરશો. શરીર તથા મનની પ્રફુલ્‍લિતતા કામ કરવાનો ઉત્‍સાહ આપશે. ઓફિસમાં સ્‍ટાફની મદદથી આપનું ઘણું કામ હળવું થઈ જશે. ખોરંભે પડેલા કાર્યો પૂર્ણ થશે. આપના પર લક્ષ્‍મીજીની કૃપા રહેશે. આપને કોઈને કોઈ પ્રકારે ૫રિવર્તનની ઈચ્છા જાગશે. આપ નવી કેડી કંડારવાનો પ્રયાસ કરશો.શરીરમાં શક્તિના અભાવના કારણે કામ કરવાની આળસ આવશે. કાર્યો ધારણા પ્રમાણે પૂર્ણ ન થતા મનોમન ચિંતા રહેશે. નોકરીમાં ઈર્ષાનો ભોગ બની શકો છો. જ્યારે વ્યવસાયમાં પ્રતિસ્પર્ધીઓ આપની સામે માથું ઉંચકશે. ઉ૫રી અધિકારીઓ કે ક્લાયન્ટ સાથે વાદવિવાદમાં ન ઉતરવાની સલાહ છે. વિદેશગમન માટેની તકો સર્જાય અથવા વિદેશ વસતા આપ્‍તજનના સમાચાર મળે.
———————————.

વૃશ્ચિક : આપનું આ સપ્તાહ મોજ મસ્તીમાં પસાર થશે. તમે વિતેલા આખા મહિનામાં જે મહેનત કરી છે તેનું પરિણામ આ સપ્તાહમાં મળવાની સંભાવના છે. વ્યવસાય વધારવા માટે વિચાર કરી શકો છો. નોકરીમાં તમે પોતાના કામથી મતલબ રાખશો તો વધુ સારું છે. પોતાના માટે કોઈ ખાસ ચીજની ખરીદી કરવા માટે સારો સમય છે. શક્ય હોય ત્યાં સુધી કાયદાકીય બાબતોમાં વધુ ધ્યાન રાખવું પડશે અન્યથા આપનો કેસ વધુ ગુંચવાય અથવા તેમાં નિષ્ફળતા કે વિલંબ થાય તેવી શક્યતા છે. વિદ્યાર્થી જાતકોએ અત્યારે ખાસ અભ્યાસ પર વધુ ધ્યાન રાખવું પડશે. પારિવારિક સંબંધોમાં આપ સારી રીતે સમય વિતાવી શકશો અને પરિવાર સાથે કોઈ મહત્વની બાબતે ચર્ચા થાય અથવા પરિવાર માટે કોઈ ખાસ કામ તમે કરી શકો તેવી સંભાવના છે. કોઈ જાહેર અથવા ધાર્મિક કાર્યક્રમમાં તમે શામેલ થાવ તેવા યોગ પણ બની રહ્યા છે. જોકે, આ સમયમાં પરિવારના સભ્યો સાથે ચર્ચા કે વર્તનમાં તમારે વિનમ્રતા વધારવી પડશે. બિનજરૂરી ચર્ચા કે વાદવિવાદથી દૂર રહેવું. સ્વાસ્થ્યનો વિચાર કરીએ તો શરૂઆત સારી રહેશે પરંતુ પાછલા ચરણમાં તમારું સ્વાસ્થ્ય થોડું નરમગરમ રહેવાની શક્યતા નકારી શકાય નહીં. જેઓ કોઈ મોટી બીમારીથી પીડાઈ રહ્યા છે તેમને પણ અત્યારે વધુ સાચવવાની સલાહ છે.
———————————.

ધન : આવક કરતા ખર્ચનું પ્રમાણ વધારે રહેવાથી ટેન્શન રહેશે.આ ટેન્શનમાં વાહન ચલાવતા સંભાળજો, શક્ય હોય તો લાંબી મુસાફરી ટાળજો. આપના સ્વભાવમાં ક્રોધ સંબંધોમાં ભંગાણ નોતરી શકે છે માટે ગુસ્સાને કાબૂમાં રાખજો. નાણાંનું વ્‍યવસ્‍થિત આયોજન કરી શકશો તો લાંબાગાળે લાભ થશે. ખાસ કરીને સ્થાયી સંપત્તિ કે કિંમતી ધાતુઓમાં રોકાણ લાભદાયી નીવડશે. સંતાનો અંગે ચિંતા થાય. ગૃહસ્‍થજીવનમાં આપ વધુ ધ્યાન આપશો. ઘરમાં આનંદ ઉલ્‍લાસનું વાતાવરણ રહે. જીવનસાથી અને સંતાનો જોડે સુખમય ક્ષણો વિતાવી શકશો.વ્યવસાયિક ક્ષેત્રે આવકના નવા સ્ત્રોતો ઊભા કરવા આપ ગંભીરતાથી વિચારશો અને તે દિશામાં પ્રયાસો કરશો. નોકરિયાતોને બઢતી કે ઈન્સેન્ટીવ, બોનસ વગેરે મળવાની શક્યતા છે. વડીલવર્ગનો સહકાર અને પ્રોત્‍સાહન ખૂબ જ સારા પ્રમાણમાં મળશે. સ્‍ત્રી મિત્રો થકી લાભ થવાના યોગ છે.પ્રિયપાત્ર અને સગાં-સ્નેહીઓ સાથે  મિલન-મુલાકાત ખુશી આપશે.કુટુંબના સભ્‍યો સાથે આનંદમાં સમય ૫સાર થતા સુખ- સંતોષની લાગણી અનુભવાય. પરિવારમાં કોઈપણ બાબતે ગેરસમજ ટાળવી જરૂરી છે. પથ્યકારક ખોરાક લેજો કારણ કે સ્વાસ્થ્ય નરમગરમ રહી શકે છે,વાણી ૫ર સંયમ આપની અનેક સમસ્યાઓ આવતા પહેલાં જ ટાળી દેશે.
———————————.

મકર : કાર્યોમાં અવરોધ આવી શકે છે માટે માનસિક રીતે  તૈયાર રહેજો.સં૫ત્તિને લગતા કામકાજોનો ઉકેલ મળશે. ગૃહસ્‍થજીવનના પણ ઘણા સમયથી પડતર પ્રશ્‍નોનો હલ થાય. નોકરિયાતો માટે ઘણો અનુકુળ સમય છે. ભાઇભાંડુઓનું વલણ સહકારભર્યું હોય. હરીફો આપની સામે હથિયાર હેઠાં મુકશે. જો કે સમય જતા આપની શારીરિક, માનસિક પ્રતિકુળતાઓ વધશે. અનિદ્રાનો ભોગ બનો તેવી પણ શક્યતા છે.આ૫ને જીદ્દીપણું ટાળવાની સલાહ છે. વધુ પડતા ભાવાવેશમાં આવીને આપ મિજાજ ગુમાવી શકો છો જે એકંદરે આપના માટે પોતાના જ પગ પર કુહાડો મારવા સમાન સાબિત થશે. નાણાંકીય  આયોજન શક્ય બને. આવકની સાથે આપની જીવનશૈલી પણ ઉચ્ચ થશે અને વસ્‍ત્રાભૂષણો તેમજ સૌંદર્ય પ્રસાધનો પાછળ ખર્ચ થાય.  માતાથી લાભ મળે. નવા કાર્યનો પ્રારંભ કરવા કે મહત્વના નિર્ણયો લેવા આ સમય યોગ્ય નથી.વિદ્યાર્થીઓ માટે સમય ઉત્તમ છે. પ્રણય અને રોમાંસ માટે અનુકૂળ તબક્કો છે. રોકાણકારોને શેરસટ્ટામાં ફાયદો થાય, પરંતુ વધુ પડતો આત્મવિશ્વાસ ભારે પડશે.ટૂંકા પ્રવાસની શક્યતા પણ છે. ગણતરીપૂર્વકના આર્થિક આયોજન માટે શુભ સમય છે. વિજાતીય વ્‍યક્તિઓનો સહવાસ આપની ખુશીઓમાં વૃદ્ધિ કરશે.
———————————.

કુંભ : જો કે વિચારોના આવેગને અંકુશમાં રાખજો. ૫રિવાર અને દાં૫ત્‍યજીવનમાં ખુશાલી રહેશે.કુટુંબીજનો અને નિકટના મિત્રો સાથે ઉત્તમ ભોજન લેવાનો પ્રસંગ બને. આપના કેટલાક કાર્યો ધારણા પ્રમાણે પૂરા ન થતા મનમાં થોડો વસવસો રહેશે.બદનામી થાય તેવા કોઈપણ કાર્યો કે વિચારોથી દૂર રહેજો અન્યથા આપની પ્રતિષ્ઠા પાણીમાં જશે. બોલવાથી બાજી બગડી શકે છે માટે શક્ય હોય ત્યાં સુધી મૌનનું હથિયાર આપના માટે કારગત રહેશે. પેટના દર્દોથી ૫રેશાન રહો. વ્‍યવસાયમાં તકલીફ સર્જાય. ઉ૫રી અધિકારીઓથી સંભાળવું. નોકરીમાં પણ પ્રતિકૂળ સંજોગોનો સામનો કરવો ૫ડે.આપનામાં તાજગી અને સ્‍ફૂર્તિનું સ્‍થાન થાક અને આળસ લેશે. કામકાજમાં આપને ઉત્‍સાહનો અભાવ વર્તાશે જેથી કેટલાક કાર્યો વિલંબમાં પડશે. સ્વાસ્થ્ય પણ નરમગરમ રહેશે, જેની અસર વ્‍યવસાયક્ષેત્રે ૫ડતાં ત્‍યાં તકલીફ ઊભી થાય. નોકરિયાતોને ઉ૫રી અધિકારીઓનું નકારાત્‍મક વલણ નડશે. સંતાનો સાથે પણ મતભેદ સર્જાવાની શક્યતા હોવાથી બને તો તેમની સાથે ચર્ચામાં ઉગ્રતા ટાળજો. મહત્‍વના નિર્ણયો હાલમાં ન લેવા હિતાવહ છે.ગૃહસ્‍થજીવનમાં થોડો આનંદ અનુભવશો. નોકરિયાતોને સહકર્મીઓ અને ઉપરીઓ તરફથી સહકાર મળતા કાર્યો પાર પડવા લાગશે. તેમના કૌશલ્ય અને ખંતની પ્રસંશા થશે.
———————————.

મીન : કુટુંબીજનો અને સગાંસ્‍નેહીઓ સાથે અણબનાવ રહે.તબક્કાવાર સ્થિતિ સુધરતા આપને તન અને મનમાં સ્ફુર્તિ અનુભવાય. કુટુંબીજનો અને મિત્રો સાથે ઉત્તમ ભોજન, પ્રવાસ કે મિલન-મુલાકાતના પ્રસંગ બને. જીવનસાથી જોડે આપની નિકટતા વધશે. આર્થિક લાભ થાય. વેપારી વર્ગને ઉઘરાણીના નાણાં છૂટા થાય. વડીલો તરફથી લાભ મળે. જૂના મિત્રો સાથે મુલાકાત થતા બાળપણની યાદો તાજી થશે. નાનો પ્રવાસ થાય. લગ્‍નોત્‍સુક યુવક- યુવતીઓના લગ્‍ન માટે ઉજળા સંજોગો સર્જાય. પુત્ર તેમ જ ૫ત્‍નીથી લાભ થાય.આપના બિનજરૂરી ખર્ચા પર શક્ય હોય એટલો અંકુશ રાખજો. માનસિક ચિંતા અને શારીરિક તકલીફોથી આપ વ્યગ્રતા અનુભવશો. અસંયમિત વાણી કે વર્તન ઝઘડા ટંટાનું કારણ બની શકે છે. આપ શુભ પ્રસંગે બહારગામ જવાનું આયોજન કરશો.આપ ન બોલવામાં નવ ગુણની નીતિ અ૫નાવી ચાલશો તો કુટુંબીજનો સાથેનું ઘર્ષણ  નિવારી શકશો. પેટ સંબંધિત કેટલીક નાની સમસ્યાઓ રહેશે. બિનજરૂરી ખર્ચ પર કાપ મૂકી બચત પર ધ્યાન આપી આપ ભાવિ સુરક્ષિત કરી શકશો. વિદ્યાર્થીઓને વિદ્યાભ્‍યાસમાં અવરોધ આવે.કાર્ય સફળતા, આર્થિક લાભ અને ભાગ્‍ય વૃદ્ધિના પ્રબળ યોગો જણાય છે.
———————————.

Leave A Reply

Your email address will not be published.

Translate »