તમારા માટે, તમારી સાથે, સતત…

જુન-2019 ( માસિક) ફળકથન

વૃષભ : આર્થિક મામલાઓને નીપટાવવામાં થોડો વ્યય પણ થઈ શકે છે.

0 457

જુન-2019 ( માસિક) ફળકથન

2nd Jun-2019 to 8th Jun-2019  

મેષ : બીમાર જાતકોના આરોગ્‍યમાં હવે સુધારો જણાશે. આપ આનંદ, મોજ મસ્‍તીથી સમય પસાર કરશો અને વિજાતીય પાત્રોની નિકટતા આપને વધુ પ્રફુલ્લિત રાખશે. નવા વસ્‍ત્રો કે મનોરંજક ચીજો પ્રાપ્ત થશે. ઉત્તમ ભોજન, પર્યટન, મિત્રો સાથે મનોરંજન આપના હૃદયને પુલકિત કરી દેશે. શ્રેષ્‍ઠ દાંપત્યસુખની પ્રાપ્તિ થાય. ભાગીદારીમાં લાભ અને જાહેર માન પ્રતિષ્‍ઠામાં વૃદ્ધિ થવાનો સંકેત છે.વિશેષ પ્રવૃત્તિ ટાળીને સાવધાનીથી સમય પસાર કરવો પડશે. ક્રોધાવેશ અને અનૈતિક આચરણો આપને મુશ્‍કેલીમાં મૂકી શકે છે. સમયસર ભોજન ન મળતા પેટની સમસ્યા થઈ શકે છે. અકસ્‍માતથી સંભાળવું. આપ થાક, આળસ અને ચિંતા અનુભશો. વિશેષ કરીને સંતાનોના સ્વાસ્થ્ય અને અભ્યાસની ચિંતા આપને સતાવશે. કાર્યક્ષેત્રે પણ નોકરિયાતોને અધિકારીવર્ગનું ‍નકારાત્‍મક વલણ હતાશ કરશે જ્યારે વેપારીઓને ક્લાયન્ટ તરફથી કેટલાક પ્રશ્નો ઉભા થશે. વ્‍યવસાયમાં હરીફો આપના વિરુદ્ધ પેંતરા રચે તેવી શક્યતા છે. ધંધામાં વિસ્તરણ કે નોકરીમાં બદલી સહિત કોઈપણ મહત્‍વના નિર્ણયો હાલ પુરતા ન લેવાની સલાહ છે. સ્થિતિમાં તબક્કાવાર સુધારો જણાશે. ગૃહસ્‍થજીવનમાં આનંદ અને સંતોષ રહેતા આપને એકંદરે રાહત જણાશે. સમાજમાં માન પ્રતિષ્‍ઠા વધતા આપને માનસિક પ્રસન્નતા મળશે.

વૃષભ : આર્થિક મામલાઓને નીપટાવવામાં થોડો વ્યય પણ થઈ શકે છે. આત્મવિશ્વાસ આપને સારા સંપર્કો કરાવશે. ટેન્શન દૂર કરી જિંદગી માણવી જોઈએ. દિલ ખોલીને હસવાનો સમય છે. તમે જે મુશ્કેલીઓનો સામનો કર્યો હતો તેનો ઉકેલ લાવવાનો છે. આ બધું જ કરવાથી તમારી જીવનશૈલીની ગુણવત્તા પણ સુધરશે જેની આપ ઘણા સમયથી રાહ જોઈ રહ્યા હતા. આ સિવાય તમે એવા લોકોના સંપર્કમાં આવી શકો છો જેનો તમને પહેલા પરિચય ન હોતો અને એવી વ્યક્તિઓ આપના સારા મિત્રો બની શકે છે. જેમની સાથે મિત્રતા છે તેઓ વધુ ગાઢ મિત્રો બનવાની શક્યતા છે.તમારે તમારા ઉપરી અધિકારીઓ અને હાથ નીચે કામ કરતા લોકો બંનેનો સહારો લઈને આગળ આવવાનું છે. સાચું માનો તો આપના વર્તનથી તે લોકો ખુશ રહેશે. તમારું સન્માન પણ કરશે તથા આપનું કામ સરળ રીતે પાર પડશે જેની તમને ખબર પણ નહીં પડે. આપ ખાવા-પીવામાં ધ્યાન નહીં આપો તો આંતરડામાં ઈન્ફેક્શન થવાની શક્યતા રહેશે. આપની પાસે એક જ વિકલ્પ બાકી રહે છે. મગજ ઠંડુ રાખી ધીરજથી નિર્ણય લેવો.

મિથુન : આર્થિક લાભ થાય. સગાં- સ્‍નેહીમાં કોઈ માંગલિક પ્રસંગમાં જવાનું થાય. ધાર્મિક સ્‍થળની મુલાકાત લો તેવા પણ યોગ છે. જો કે, પરિવારના સભ્‍યો સાથે કોઈક મુદ્દે ગેરસમજ ન થાય તેની કાળજી રાખવી. આપે કરેલા કાર્યનો યોગ્‍ય પ્રતિસાદ ન મળતાં નિરાશા પણ સાંપડી શકે છે. આવા સમયે આપનું મન ચોક્કસ નિર્ણય લેવાની સ્થિતિમાં નહીં હોય. આરોગ્‍ય નરમગરમ રહેશે. વિદ્યાર્થીઓએ ધારી સફળતા મેળવવા માટે વિદ્યાભ્‍યાસમાં વધારે ધ્યાન આપવું પડશે. ધીમે ધીમે આપના મનની મૂંઝવણો ઉકેલાશે. હાલના તબક્કે શત્રુઓની કોઈ જ ચાલ સફળ નહીં થાય. પરિવારજનો સાથે કૌટુંબિક પ્રશ્‍નોની ચર્ચા કરશો. મિત્રો સાથે ઘનિષ્‍ઠતા વધે. ભાગ્‍યવૃદ્ધિ થાય. શૃંગારના પ્રસાધનો પાછળ ખર્ચ થાય. જમીન- મકાન વાહન વગેરેના સોદામાં સંભાળવું. ચેતીને ચાલવા જેવો સમય છે. ઘરમાં માતા અથવા કોઈ વડીલનું સ્‍વાસ્‍થ્‍ય અને કેટલાક પારિવારિક પ્રશ્નો આપના મનની સ્‍વસ્‍થતા હરી લેશે. આપનું આરોગ્‍ય પણ કથળશે. ધન- કીર્તિની હાનિ થઈ શકે છે. આવી સ્થિતિમાં આપનું મન સર્જનાત્‍મક પ્રવૃત્તિઓ તરફ વળશે તેથી કંઈક નવીન કરવાની તમન્ના જાગશે.

કર્ક : ખર્ચમાં કોઈને કોઈ કારણસર થતો વધારો આપને મુંઝવશે. આપને પોતાની અથવા કોઈ પરિવારજનની માંદગી પાછળ ખર્ચ થશે. શક્ય હોય ત્યાં સુધી બહારનું અને અનિયમિત જમવાનું ટાળજો અન્યથા પેટ સંબંધિત સમસ્યા થઈ શકે છે. કોઈની ભ્રામક વાતોમાં આંધળો વિશ્વાસ મુકી ખોટું કામ ન કરતા. ફાલતુ ચર્ચા કે વાદ-વિવાદથી દૂર રહેશો તો ઝઘડાની સ્થિતિ જરૂર ટળી જશે.આપને અનેક આપત્તિઓમાંથી ઉગારી લેશે. વ્‍યવસાય કે નોકરીમાં હિંમતપૂર્વક કામ લેજો કારણ કે હરીફો અને પ્રતિસ્પર્ધીઓ અથવા વિપરિત સંજોગો નડવાની શક્યતાઓ છે. જો કે આ સ્થિતિ કામચલાઉ હશે માટે બહુ ચિંતા ન કરવી. મકાન- મિલકતના દસ્‍તાવેજો કરવા માટે સમય સાચવવા જેવો છે. આરોગ્‍યમાં પણ ધીમે ધીમે સુધારો થાય. આપની નવી કાર્ય યોજનાઓ સારી રીતે પાર પડશે. વેપારીઓને વ્‍યવસાયમાં સારી સફળતા મળે. નોકરિયાતોને ઓફિસમાં તેમની મહેનતના ફળ રૂપે બઢતી, પગાર વધારો , ઈન્સેન્ટિવ કે અન્ય કોઈ પ્રકારે વળતર મળશે. પરિવારમાં આનંદ ઉલ્‍લાસનું વાતાવરણ રહે. મિત્રો અને પ્રિયપાત્ર સાથેનું મિલન આનંદદાયક પુરવાર થશે. પ્રવાસ પર્યટનના યોગ પણ નકારી શકાય નહીં. સંતાનોના શુભ સમાચાર મળે.

સિંહ : કોઈની ભ્રામક વાતોમાં આવીને એવા કાર્યોમાં ન ફસાઈ જતા. ખાસ કરીને સ્‍ત્રીવર્ગથી કોઇ હાનિ પહોંચે નહીં તેનું ધ્યાન રાખવું. આરોગ્યને લગતી સમસ્યાઓ આપને બેચેન રાખશે. સંતાનોના આરોગ્‍ય અને અભ્‍યાસ અંગેની ચિંતાથી પણ મનમાં વ્‍યગ્રતા રહે. કાર્યમાં સફળતા ન મળવાથી જન્‍મેલી ગુસ્‍સાની લાગણી પર કાબુ રાખવો. જો કે, પ્રણય પ્રસંગો માટે ઉચિત સમય છે. આપ કોઈ ખાસ વ્યક્તિ તરફ આકર્ષાવ અને પોતાના દિલની વાત રજૂ કરો તેવી શક્યતા છે. પ્રિયપાત્ર સાથે લોંગ ડ્રાઈવ કે ડીનર પર જવાનું પણ આયોજન થઈ શકે છે. આપનું સ્‍વાસ્‍થ્‍ય એકંદરે સારું રહેશે. કુટુંબીજનો સાથે આનંદમાં સમય પસાર કરશો. હરીફો અને શત્રુઓ આપનાથી ભાગતા ફરશે. ઓફિસમાં સહકર્મચારીઓ તથા હાથ નીચેના માણસોનો સંપૂર્ણ સહકાર પ્રાપ્‍ત થાય. મોસાળ સાથેના સંબંધો સુધરશે. સારી સારી તકો મળી શકે છે. આપ મિત્રો પ્રિયપાત્ર કે પરિવાર સાથે આનંદમાં સમય પસાર કરશો. વિજાતીય પાત્રો તરફ વિશેષ આકર્ષણ વધશે. આપના વિચારોમાં ઝડપથી પરિવર્તન આવે. ભાગીદારી માટે હાલનો તબક્કો ઉત્તમ છે. આપને નજીવી સ્વાસ્થ્ય સમસ્યા થઈ શકે છે.

કન્યા : સ્‍ત્રી મિત્રોથી લાભ તેમ જ પ્રવાસનું આયોજન થાય. આવકના સાધનોમાં વધારો થાય. વેપારમાં વૃદ્ધિ અને લાભ થાય. અવિવાહિત જાતકોને યોગ્ય જીવનસાથી મળી જશે. ઘરમાં માંગલિક કાર્યો પણ થઈ શકે છે. ઉત્તમ ભોજન મળે. આપના ગુસ્‍સાના કારણે કોઈની સાથે સંબંધો ન બગડે તેની કાળજી રાખજો. વાહન અતિ ઝડપથી ન ચલાવતા તેમ જ માર્ગ પર ચાલવામાં સંભાળીને જશો તો અકસ્‍માત ટાળી શકશો. માંદગી પાછળ ધનખર્ચ થાય. અદાલતી કામકાજમાં સાવચેતીભર્યું પગલું લેવું તેમજ કોઈપણ દસ્તાવેજ પર સહી કરતા પહેલા ધ્યાન પૂર્વક વાંચી લેવા. નકામા કાર્યો પાછળ આપની શક્તિ વેડફાઈ શકે છે.સંતાનોના સુખ અને આરોગ્‍યની વૃદ્ધિ તેમ જ અભ્‍યાસમાં સફળતા માટે શ્રેષ્‍ઠ સમય છે. વિદેશ વેપારથી લાભ થાય. આપના હાથે ધાર્મિક, માંગલિક, કાર્યો થાય. સ્‍નેહીજનો અને મિત્રોનું મિલન આનંદિત કરશે. જીવનસાથી તરફથી સુખ અને આનંદ મળે. આપના વાણી, વર્તન અને વ્યવહારમાં જેટલી પારદર્શકતા હશે એટલો વધુ ફાયદો થશે. પરિવારજનો સાથે ગેરસમજ થતી ટાળવી. નકામા ખર્ચાની શક્યતા હોવાથી હાથ કરકસરમાં રાખજો નહીંતર બે છેડા ભેગા કરવામાં મુશ્કેલી પડશે.

તુલા : પાર્ટી, પિકનિક, પ્રવાસ, સુંદર ભોજન, સીનેમા-નાટક-શોપિંગ મોલની મુલાકાત આપના કાર્યોની યાદીમાં પહેલા આવશે. વિજાતીય વ્‍યક્તિઓ સાથેની મુલાકાત રોમાંચક રહેશે. ભાગીદારીના કામકાજમાં લાભ મળે. જાહેર સન્માન અને ખ્‍યાતિ મળે. કોઈના પર આંધળો વિશ્વાસ આપને મુસીબતમાં મૂકી શકે છે. કોઇ નવા કાર્યનો પ્રારંભ કે ઑપરેશન હાલમાં શક્ય હોય તો મુલતવી રાખજો. સંવેદનશીલતા વધારે રહે. આપને પ્રવાસ યાત્રા મોકૂફ રાખવાની સલાહ આપે છે. આપને શરીરમાં થાક, આળસ અને કંટાળાની લાગણી રહે. સ્‍વાસ્‍થ્‍ય થોડું નરમગરમ રહે. મનમાં ચિંતા અને વ્‍યગ્રતા રહેશે. સંતાનો અંગેની ચિંતા આપનું ટેન્શન વધારશે. વ્‍યવસાયમાં તકલીફ ઊભી થાય. ભાગ્‍ય સાથ આપતું ન હોય તેમ લાગે. જોખમી વિચાર વર્તનથી દૂર રહેવું. કાર્ય સફળતા ઓછી મળે. ઉપરી અધિકારીઓ સાથે સંઘર્ષમાં ઉતરવું પડે. પ્રતિસ્‍પર્ધીઓ સાથે વાદવિવાદ ટાળવો. પરિસ્થિતિ ધીમે ધીમે થાળે પડતાં આર્થિક બાબતોનું આયોજન સારી રીતે કરી શકશો. આપ અન્‍ય લોકોને મદદરૂપ થવાનો પણ પ્રયત્‍ન કરશો. વેપાર અર્થે પ્રવાસની સંભાવના છે. વિચારોમાં વધુ દૃઢતા સાથે કામ કરીને આપ પ્રસંશા મેળવી શકશો તેમ જ હરીફોની બોલતી બંધ કરી દેશો.

વૃશ્ચિક : પર્સનલ અને પ્રોફેશનલ બંને જગ્યાએ આપ દેખાય તેના કરતા વધારે સારું પરફોર્મન્‍સ આપશો. આપ પોતાનું શ્રેષ્ઠ આપવા પ્રયત્‍ન કરશો. બારીકાઇથી આપની તાલમેલ સાધવાની રીત, કોઇપણ વસ્‍તુ પરનો ગહન અભ્‍યાસ, સૂક્ષ્મ વાતોને પણ આપ નજરઅંદાજ નથી કરતા જેને કારણે આપને વિઘ્‍નોનો સામનો ઓછો કરવો પડે છે.સફળતા મેળવવા સચ્‍ચાઇનો સહારો લેતા બિલકુલ ખચકાશો નહીં. વ્‍યવસાયને અનુલક્ષીને આપને ગંભીરતાથી અને નક્કર નિર્ણય લેવા પડે તેવી શક્યતા નકારી ન શકાય. આપ વર્તમાન ચિંતાઓ અને દિર્ઘકાલીન ચિંતાઓ પર વિચાર કરશો સાથે ભવિષ્યની યોજનાઓનો વિસ્‍તાર કેવી રીતે કરવો તેની ચિંતા પણ આપને સતાવશે. ફક્ત નિર્ણય લેવાથી કામ નહીં બને. તે નિર્ણયનો અમલ પણ બરાબર થાય તે સુનિશ્ચિત કરવું પડશે. આપને યોગ્ય રીતે કામ કરતા આવડે તો આપ સફળતાની છલાંગો ભરી શકશો. કારણ કે આપની ક્રિએટીવીટી, કલ્‍પના શક્તિ, સ્‍વયંભૂ પ્રેરણા આ બધું ભેગું કરીને એક પ્રચંડ છલાંગ લગાવી શકો છો. આપે આપના વિચારો, પ્રાથમિકતાઓ અને યોજનાઓને ફરીથી બારીકાઇથી તપાસવાની જરૂર છે. આર્થિક ખર્ચા પર કાપ મૂકો તો સારું.

ધન : આપના ધાર્યા કામ સુપેરે પાર પડવા લાગશે. કોઇ યાત્રા સ્‍થળે પ્રવાસની શક્યતાઓ જણાય છે. સ્‍વજનોના મિલનથી મન આનંદિત રહે. પરિવારના નિકટના સગાં સ્‍નેહીને ત્‍યાં શુભ પ્રસંગે હાજરી આપવાનું બને. સમાજમાં નામના વધશે. આપના મનમાં કોઇપણ નિર્ણય અંગે અસમંજસ પેદા થાય. જેથી કોઇ ચોક્કસ નિર્ણય લઇ શકો નહીં. આપનો કાર્યભાર વધવાથી ટેન્શન આવી શકે છે. ફાલતુ ખર્ચા પર કાબુ રાખી બચત કરશો તો ભવિષ્યમાં કામ લાગશે. પ્રતિસ્‍પર્ધીઓને પરાજિત કરવા માટે હાલનો સમય ઘણો ઉત્તમ છે. શારીરિક માનસિક આરોગ્‍ય સારું રહે. વ્યવસાયિક કે અંગત હેતુસર ટૂંકા પ્રવાસનું આયોજન થઈ શકે છે. નવીન કાર્યના પ્રારંભ માટે સારો સમય છે. ભાઇબહેનો સાથે આનંદપૂર્વક સમય પસાર કરો. આધ્યાત્મિકતાનો સ્‍પર્શ આપના જીવનમાં થાય. મિત્રો કુટુંબીજનો સાથે મિલન થાય.કુટુંબના સભ્યો સાથે અણબનાવ ટાળવા મૌનનું શસ્ત્ર ધારણ કરજો. સ્‍થાવર મિલકત કે કોઈપણ કાયકાદીય દસ્‍તાવેજો કાળજીપૂર્વક કરવા. દ્રવ્‍ય હાનિનો યોગ છે. જાહેરમાં આપનું અપમાન ન થાય તેનો ખ્‍યાલ રાખવો. જળાશયોથી દૂર રહેવું. છાતીનું દર્દ પરેશાન કરી શકે છે.

મકર : પિતા તરફથી તેમ જ સરકાર તરફથી લાભ મળે. દાંપત્‍યજીવનમાં પણ મધુરતા રહેશે. આર્થિક લાભ અને સામાજિક પ્રતિષ્‍ઠા મળવા સાથે આપના પારિવારિક જીવનમાં પણ સુખ સંતોષની લાગણી અનુભવશો. આપ મનગમતા પાત્ર સાથે સુખદ ક્ષણો વિતાવશો. મિત્રો સાથે પર્યટનનું આયોજન પણ કરશો. અપરીણિતો માટે લગ્‍નયોગ છે. વિવાહિતોને પત્‍ની તથા પુત્ર દ્વારા લાભ પ્રાપ્‍તિની શક્યતા છે. આપના સ્વભાવમાં ક્રોધ રહેવાથી કોઇ સાથે ઉગ્ર બોલાચાલીનો પ્રસંગ ઉપસ્થિત થાય. આરોગ્‍યની કાળજી નહીં રાખો તો માંદગીના સકંજામાં આવી શકો છો. અદાલતને લગતા કામકાજોમાં સાવધાનીપૂર્વક પગલું ભરવું. આપના સ્વાસ્થ્યમાં ધીમે ધીમે સુધારો જણાશે અને આપને ચુસ્તી-સ્ફુર્તિનો અહેસાસ થશે. આર્થિક લાભ મળતા નાણાંકીય ટેન્શન દૂર થશે. આપ ધાર્મિક માર્ગે આગળ વધશો અને કોઇ યાત્રા ધામના પ્રવાસે જવાનું થાય. ઘરમાં સગાં સ્‍નેહીઓ અને મિત્રોના આગમનથી મન ખુશ રહે. ભાઈ-બહેનના સંબંધો વધુ ગાઢ બનશે. દાંપત્યજીવનમાં મધુરતા રહેશે. સમાજમાં માન પ્રતિષ્‍ઠામાં વૃદ્ધિ થાય. પરિવારજનો દ્વારા આપના વર્તન કે વાણીનું ખોટું અર્થઘટન થતા ગેરસમજ ઊભી થઈ શકે છે. કોઇપણ નિર્ણય ઝડપથી ન લઇ શકો.

કુંભ : શરીર સ્‍વાસ્‍થ્‍ય સારું રહે. પરિવારમાં સુખ શાંતિ જળવાય. વિરોધીઓની ચાલ નિષ્‍ફળ બનશે. કાર્યમાં યશ મળે. પાર્ટી, પિકનિક, પ્રવાસ, સુંદર ભોજન અને સિનેમા કે અન્ય કોઈ પ્રકારે મનોરંજન આપના કેન્દ્રસ્થાને રહેશે. આપ વિજાતીય આકર્ષણ અનુભવશો અને થોડા રૉમેન્ટિક મૂડમાં પણ હશો. પ્રિયપાત્ર સાથેની મુલાકાત અદભૂત બની રહેશે. દાંપત્‍યજીવનમાં ઉત્તમ સુખની પ્રાપ્‍તિ થાય. આપના કૌશલ્ય અને સિદ્ધિના કારણે જાહેર સન્‍માન અને નામના મળે. પ્રયાસો શરૂ કરો. ભાગીદારીમાં લાભની પ્રબળ શક્યતા જણાય છે. આપ સફળતાના ઘમંડમાં આવીને વાણી અને વર્તન પર કાબુ નહીં મેળવી શકો તો અનર્થ સર્જાઇ શકે છે. કફ, શરદીના કારણે આપનું સ્‍વાસ્‍થ્‍ય બગડશે. માનસિક વ્‍યગ્રતા રહે. અવળા માર્ગે ખર્ચ થઈ શકે છે માટે સતર્ક રહેજો. તબિયતની ખાસ કાળજી રાખવી પડશે. કામ કરવામાં ઉત્‍સાહ ઉમંગનો અભાવ વર્તાય, સંતાનો ચિંતાનું કારણ હોઇ શકે છે. વિરોધીઓ કે ઉપરીઓ સાથે વાદવિવાદમાં ન પડવાની સલાહ છે. વિદ્યાર્થીઓને પણ અભ્યાસમાં યાદશક્તિનો અભાવ વર્તાય. નવા કામની શરૂઆત કરી શકો છો. કાર્ય સફળતાના યોગો હોવાથી વેપારીઓ તેમના બિઝનેસમાં વિસ્તરણનું આયોજન સારી રીતે કરી શકશે.

મીન : માનસિક ઉચાટ અને અસમંજસના કારણે મહત્‍વના નિર્ણયો નહીં લઇ શકો. કાર્યોમાં ધાર્યા મુજબ સફળતા ન મળતા મન બેચેન રહે. દૂરના સ્‍થળે સંદેશાવ્‍યવહાર લાભકારી નીવડશે. ગૂઢ રહસ્‍યમય વિદ્યાઓ અને અધ્‍યાત્‍મ તરફ આપનું વિશેષ આકર્ષણ રહે. પરોપકારના કાર્યોમાં પણ આપ સક્રિયપણે ભાગ લેશો. નવા કામની શરૂઆત માટે શુભ સમય છે. મિત્રો અને સગાં સ્‍નેહીઓના આગમનથી ઘરમાં પ્રસન્‍નતા રહે. હાથમાં લીધેલા કાર્યો ધીમે ધીમે પાર પડતા હળવાશ અનુભવશો. નાના ભાઇ- બહેનો સાથે સુમેળ રહે. માન પ્રતિષ્‍ઠામાં વધારો થાય. આપના સ્વભાવમાં સંવેદનશીલતા વધારે રહેશે. અતિ લાગણી આપના માટે માનસિક તાણનું કારણ બની શકે છે. આરોગ્‍ય પણ નરમગરમ રહેશે. માતાની તબિયત અંગે કાળજી લેવી પડે. વિદ્યાર્થીવર્ગને ઈતરપ્રવૃત્તિઓમાં વધુ પડતું ધ્યાન ખેંચાશે. વર્તમાન સમય આપને જીવનના તડકા-છાંયાનો અનુભવ કરાવશે. આરોગ્યને લગતી સમસ્યાઓ આપને બેચેન રાખશે. સંતાનોના આરોગ્‍ય અને અભ્‍યાસ અંગેની ચિંતાથી પણ મન વ્‍યગ્ર રહે. કાર્યમાં સફળતા ન મળવાથી ગુસ્‍સાનું પ્રમાણ વધી જશે. બીજી તરફ પ્રણય પ્રસંગોમાં આપને ઘણી સાનુકૂળતા રહેશે. પ્રિયપાત્ર સાથે યાદગાર મુલાકાત તેમ જ જીવનસાથી જોડે ઘનિષ્ઠતા આપના મનમાં પ્રસન્નતા વધારશે.
—————————–.

9th Jun-2019 to 15th Jun-2019

મેષ : નોકરિયાતવર્ગને ઉચ્‍ચ અધિકારીઓ અને વડીલવર્ગની કૃપાદૃષ્ટિ રહેશે. વેપારીવર્ગને ઉઘરાણીના નાણાંની વસૂલાત થશે. વ્યવસાયિકક્ષેત્રે આપને લાભ જ લાભ છે. આ ઉપરાંત સામાજિક મેળાવડા, પર્યટન જેવા પ્રસંગોમાં જવાનું બને. અપરીણિતોને યોગ્ય જીવનસાથીની શોધ પૂર્ણ થશે.આપના બિનજરૂરી ખર્ચમાં વૃદ્ધિ થશે. માનસિક ચિંતા અને શારીરિક કષ્ટના કારણે આપ ખિન્‍ન રહો. અકસ્‍માત, ઓપરેશનથી સંભાળવું. સ્‍વભાવમાં ચીડિયાપણું આવશે તેથી ઝગડા તકરારથી દૂર રહેવું. સગાસંબંધીથી અણબનાવ થશે. ધનહાનિની શક્યતા છે. અદાલતને લગતા કાર્યો સંભાળપૂર્વક કરવા અન્યથા કાયદાની જાળમાં કોઈ જ વાંક વગર ફસાઈ જશો. આપ સામાન્‍ય રીતે સમય પસાર કરશો. પરિવારમાં સૌહાર્દપૂર્ણ માહોલ જળવાઈ રહેશે. શુભ સમાચારની પ્રાપ્તિ થાય. આનંદદાયક પ્રવાસની શક્યતા પણ છે. મૌનવ્રત પાળશો તો પારિવારિક કલેશને અવકાશ નહીં મળે. કુટુંબીજનો સાથે ગેરસમજ ઊભી થઈ શકે છે. વિદ્યાપ્રાપ્તિમાં વિદ્યાર્થીઓને અવરોધ આવે. જો કે તબક્કાવાર સ્થિતિ સુધરતા આર્થિક અને વ્યવસાયિક બાબતે રાહત થશે. વ્યવસાયિક વિસ્તરણ કે ફેરફાર અંગે ગંભીરતાપૂર્વક વિચારશો.શત્રુઓથી હેરાનગતિ રહે. આરોગ્ય સારું ન રહે. નોકરચાકરથી તકલીફો આવે. છતાં વ્યાવસાયિક કે ધંધાકીય ક્ષેત્રમાં લાભ રહે.

વૃષભ : આપે પોતાની જાતને તમામ પ્રકારે સાબિત કરવાની રહેશે. આપને કદાચ નહીં ગમે પરંતુ સાચું માનો કે આ કાર્યો કરતા તમને દિલથી અને મનથી આનંદ જરૂર મળશે.ગઠબંધન, પાર્ટનરશીપ, સ્નેહીજનો સાથે મુલાકાત, નવા સંબંધોમાં નિકટતા અને ઉષ્ણતા જે આપને સુખ, સંતોષ અને પ્રસન્નતા મેળવવા પ્રયત્ન કરી શકે છે.આપના માટે સ્‍વાસ્‍થ્‍ય, વધારે ધન કમાવાની ઇચ્‍છા, નોકરી બદલવાની ઉતાવળ, વ્‍યાપારમાં વધારે ઘરાક મેળવવાની દોડ, પૂજા- પાઠ, આ બધા કે આમાંના કોઇક વિષયો સાથે આપને સાંકળી શકે છે.આપની પાસે છે સાહસ, આત્મ વિશ્વાસ અને એક અલગ પ્રકારનો કરીશ્‍મા જે આપને હંમેશા મદદ કરે છે, અને વિજેતા બનાવે છે.જેમ બધાનું ધ્‍યાન પોતાના તરફ ખેંચવાની જગ્‍યાએ પડદા પાછળ રહીને બધા કામ ફટાફટ અને વારાફરતી એક એક કરીને પૂર્ણ કરશો. આપને આપના પર સંપૂર્ણ વિશ્વાસ છે અને આપને કોઇના ટેકાની પણ જરૂર નથી. આમ પણ ગણેશજીનો ટેકો તો હંમેશા આપને મળતો જ રહે છે જેમાં બીજાઓનો સંગાથ તો ઓટોમેટિક આવી જ જાય છે.

મિથુન : વિદ્યાર્થીઓ માટે સમય સારો છે.પ્રિયપાત્ર સાથે મિલન થાય. પાણીથી સંભાળવું.આપને કામની વધુ પડતી ભાગદોડ રહે, તથા પરિશ્રમના પ્રમાણમાં ઓછી સફળતા મળે. જો કે આપના હાથે કોઇ ધાર્મિક કે પુણ્‍યનું કામ થતા અલગ પ્રકારનો આનંદ અનુભવી શકશો. આર્થિક લાભના યોગ છે. લાંબાગાળાના રોકાણો અને નાણાંકીય આયોજનો હાથ ધરી શકો છો.શરીર અને મનની સ્‍વસ્‍થતા સાથે આપ વ્‍યવસ્‍થિત રીતે તમામ કાર્યો પાર પાડી શકશો. નોકરિયાતોને ઓફિસમાં સહકર્મીઓ સહકાર આપશે. વેપારીઓ માટે પણ નવી તકોના દ્વાર ખુલશે. પરિવારજનો અને મિત્રો સાથેની ઘનિષ્‍ઠતા વધે. દાંપત્‍યજીવન આનંદદાયક રહે.આપને સુખ અને દુઃખની મિશ્રિત લાગણીનો અનુભવ કરાવશે. આપ મોજમજા મનોરંજનમાં ખોવાયેલા રહેશો. પારિવારિક વાતાવરણ પણ ખુશનુમા હશે. તન-મનથી પણ સ્‍વસ્‍થ હશો. પરંતુ આપના મનમાં નકારાત્‍મક વિચારો ઉદભવતા મન વ્‍યથિત બને. મનમાં ક્રોધની લાગણી રહે. કુટુંબીજનો તથા સહકાર્યકરો સાથે કોઇક વાતે ગેરસમજના કારણે ખટરાગ થાય.માંદગી પાછળ ખર્ચનો આકસ્મિક ખર્ચ આપનું બજેટ ખોરવી શકે છે. પરિવારના સભ્યો સાથે ઝગડો ન થાય તેનું ધ્યાન રાખજો. ચારિત્ર્યને કલંક લાગે તેવું કોઈ પગલું ભરશો તો ભારે બદનામી થઈ જશે.

કર્ક : આપને આવકમાં વૃદ્ધિ અને લાભ સૂચવી જાય છે. આપ સામાજિક કાર્યોમાં ભાગ લેશો. સમાજમાં આપની માન- પ્રતિષ્‍ઠા વધે. પ્રિય પાત્ર સાથે મુલાકાત ગોઠવી શકશો. ઉત્તમ ભોજનની પ્રાપ્‍તિ થાય.આપને નજીવી બાબતે ક્રોધ આવી શકે છે જેના કારણે પરિવારનો માહોલ બગડશે. શક્ય હોય તો ક્રોધ પર કાબુ રાખજો. શારીરિક અને મા‍નસિક ચિંતાથી આપ ઘેરાયેલા રહેશો. વિદ્યાર્થીવર્ગને પણ અભ્યાસ વખતે બેચેનીનો અહેસાસ થઈ શકે છે.આપને કાર્યસિદ્ધિ અને લક્ષ્‍મીપ્રાપ્‍તિ બંનેના યોગ છે. આપ સ્વસ્થ અને આનંદિત રહેશો એટલે દરેક કાર્ય કરવામાં આપનો ઉત્‍સાહ જળવાઇ રહેશે. ધાર્મિક સ્‍થળે પ્રવાસ થવાની શક્યતા છે. આપ કોઈને મદદ કરવા પાછળ ખર્ચ કરવા પણ તૈયાર થશો.વ્યવસાયિક બાબતે આપના પર થોડું કામનું ભારણ રહેવાથી મન સતત વિચારોમાં વ્યસ્ત રહેશે.વિદ્યાર્થીઓને વિદ્યાભ્‍યાસમાં એકાગ્રતા રાખવી પડશે. ધીમે ધીમે આપની મુંઝવણનો ઉકેલ મળી જતાં હળવાશ અનુભવશો. હાલના તબક્કે હરીફો આપને કોઈપણ પ્રકારે નુકસાન પહોંચાડી શકે તેમ નથી.આપની સ્વસ્થતા વધશે અને કુટુંબના સભ્‍યો સાથે વધુ સમય વિતાવી શકશો. પિકનિક, શોંપિંગમોલ, કે અન્ય સ્થળે ફરવાનું આયોજન કરો તેવી પણ શક્યતા છે.

સિંહ : શરદી, ખાંસી અને પેટના દર્દોનો ઉપદ્રવ રહે.આપની મનોસ્થિતિ વ્‍યગ્ર અને ચિંતિત રહેશે. અચાનક ઉપાધિ આવી પડે. ધન ખર્ચમાં વધારો થાય. વાણી અને વર્તન સંયમિત રાખવા જરૂરી છે.શરીરમાં થાક, કંટાળો અને બેચેની રહે.આરોગ્‍ય નરમગરમ રહે. મન ચિંતાથી વ્‍યાકુળ રહે. પ્રવાસ યાત્રા મોકૂફ રાખવા. સંતાનોના પ્રશ્‍ને આપને વિવિધ ચિંતા રહેશે. નોકરી ધંધાના સ્‍થળે ઉપરી અધિકારીઓના રોષનો ભોગ બનવું પડે.હરીફો સાથે ચડસાચડસીમાં ન પડવું. સાહસિક પ્રવૃત્તિઓ હાથ ધરવી નહીં.આપના આરોગ્યમાં નોંધપાત્ર સુધારો આવશે. પરિવારમાં આનંદનું વાતાવરણ જળવાશે. પિતા તેમ જ સરકાર તરફથી આપને લાભ મળવાની પૂરી શક્યતા છે. લાંબા ગાળાના આર્થિક આયોજનો ગણતરી પૂર્વક કરશો તો ચોક્કસ ફળીભૂત થશે. વ્યવસાયિક કાર્યો ઉપરાંત આપની પરોપકારઅર્થે આપ ખર્ચ કરશો તેમ જ સમય પણ ફાળવશો.ગૃહસ્‍થ જીવનમાં સુખ શાંતિ રહેશે. પ્રિયપાત્ર સાથે મેળાપ થાય. પ્રેમની સુખદ ક્ષણો માણવાથી આપ માનસિક રીતે ખૂબ જ પ્રસન્નતા અનુભવશો. આવકના સ્‍ત્રોત વધારવા આપ સક્રિય થશો અને તેમાં લાભ પણ મળશે. ઉપરી અધિકારીઓ અને વડીલોની આપના પર મહેરબાની રહેશે. મિત્રો સાથે સુંદર પર્યટનનું આયોજન થાય.

કન્યા : માનસિક ઉચાટ અને દ્વિધાના કારણે મહત્‍વના નિર્ણયો નહીં લઇ શકો. કાર્યોમાં ધાર્યા મુજબ સફળતા ન મળે. દૂરના સ્‍થળે સંદેશાવ્‍યવહાર થાય અને તે લાભકારક હોય.આપની રુચિ ગૂઢ રહસ્‍યમય વિદ્યાઓ અને આધ્‍યાત્‍મ તરફ વિશેષ રહેશે. નવા કામની શરૂઆત માટે શુભ સમય છે. મિત્રો અને સગાં સ્‍નેહીઓના આગમનથી ઘરમાં પ્રસન્‍નતા રહે. હાથમાં લીધેલું કાર્ય સફળતાથી પૂર્ણ થાય. ટૂંકો પ્રવાસ થાય. ધનલાભના યોગ છે. નાના ભાઇ- બહેનો સાથે સુમેળ રહે.માન પ્રતિષ્‍ઠામાં વધારો થાય.આપ દિમાગ કરતા દિલની વાત વધુ સાંભળશો જેથી પરિવારમાં આપનું વલણ કદાચ પક્ષપાતી હોઈ શકે છે. આ કારણે માનસિક તાણ ઊભી થવાની શક્યતા છે. પરિવારમાં કોઈ વડીલની તબિયત ચિંતા કરાવશે. અનિદ્રાનો ભોગ બનો તેવી પણ શક્યતા છે. યાત્રા- પ્રવાસમાં મુશ્કેલીઓ નડે. કોઈ કાર્યમાં નિષ્‍ફળતા કે ધારણા પ્રમાણે પરિણામ ન મળતા હતાશા જન્‍મી શકે છે. ગુસ્‍સાને વશમાં રાખવાથી વાત વધુ નહીં બગડે. પેટને લગતી બીમારીઓથી પરેશાની થાય. વાદવિવાદ કે ચર્ચામાં પડવાથી સમસ્‍યા સર્જાશે. સંતાનોની બાબતે ચિંતા થાય, પણ પ્રેમીઓને રોમાન્‍સ માટે અને ધન પ્રાપ્‍તિ માટે અનુકૂળ સમય છે.

તુલા : પિતા અને વડીલવર્ગ તરફથી લાભ થાય.આર્થિક, સામાજિક અને પારિવારિક દૃષ્‍ટિએ આપના માટે લાભનો તબક્કો છે. ગૃહસ્‍થજીવનનો સંપૂર્ણ આનંદ માણી શકશો. કુંવારા જાતકોને લગ્‍નયોગ છે. સ્‍ત્રી મિત્રોની નિકટ રહેશો અને તેમનાથી લાભ થાય. સુખ અને દુઃખ એક જ સિક્કાની બે બાજુ હોવાથી શાંતિ અને આનંદનો તબક્કો પસાર કર્યા બાદ હવે થોડો કપરો સમય પસાર થશે. ધૈર્યથી અને ક્રોધ પર અંકુશ રાખીને આપ કુટુંબના સભ્‍યો સાથે મનદુ:ખનો પ્રસંગ ટાળી શકશો. વાહન ચલાવતી વખતે વિશેષ કાળજી રાખજો. નાણાં ખર્ચમાં પણ ચાદર પ્રમાણે પગ લાંબા કરવાની નીતિ અપનાવજો. કોર્ટકચેરીના પ્રશ્‍નોમાં સાવચેતીભર્યું કદમ ઉઠાવવું.ધીમે ધીમે યોજના પ્રમાણે કાર્યો પાર પડે અને આર્થિક ફાયદો થતા પ્રસન્નતા અનુભવશો. ધાર્મિક પ્રવાસ થાય અને માંગલિક પ્રસંગમાં હાજરી આપવાનું બને. આપનું વલણ ન્‍યાયી રહે. અનિચ્છાએ પણ આપે બિનજરૂરી ખર્ચા કરવા પડશે જેથી આપને તે અંગે થોડી ચિંતા રહ્યા કરે. આપના કાર્યોમાં ધારી સફળતા ન મળતા નિરાશ થવાના બદલે પ્રયત્નો ચાલુ રાખજો. શક્ય હોય તો અગત્‍યના નિર્ણયો લેવાનું હાલમાં ટાળજો.

વૃશ્ચિક : યાત્રા- પ્રવાસોમાં તમે જાવ કરો પણ મુશ્‍કેલીઓને કારણે તેને ઉકેલવામાં સમય બગડે તેથી તમને આનંદ ન આવે. અત્‍યારે કોઇપણ પ્રવૃત્તિ કરો આંખો અને કાન ખુલ્‍લા રાખીને કામકાજ કરજો.આપે નિરંતર આગળ વધવા માટે દૃઢસંકલ્‍પ કરશો તો મુશ્કેલીઓની વચ્‍ચે પણ આપ સાચી દિશા જાળવી રાખશો.ચમક- દમક અને ગતિ આ ત્રણેય ફરી તમારા જીવનમાં આવશે.થોડું સચેત થઇને આગળ વધવું. સરકારને લગતા કામમાં થોડી વધારે સાવધાની રાખવી પડશે, આપ આપનું સર્વશ્રેષ્ઠ પ્રદર્શન કરવા માંગો છો અને આપની જાતને જ સિદ્ઘ કરવા માંગો છો તે ઘણી સારી વાત છે. આપની પ્રોડક્ટીવીટી અને કાર્યક્ષમતા અત્‍યારે ઘણી ઉચ્ચસ્તર ધરાવતી હશે.આપના વિચારો પ્રગટ કરતા થોડો સંકોચ કરો છો અને ઘણું બધું વિચાર્યા પછી રજૂઆત કરો છો. આપે હંમેશા ઇચ્‍છીત ફળની પ્રાપ્તિ માટે જબરદસ્‍ત આત્મવિશ્વાસની જરૂર છે. પોતે જ ઇશ્વર છે તેમ ન માનવું. આ જ નિયમ તમને આગળ વધારશે.નવું શોધવું, નિશ્ચિતતા વધવી, પ્રેરણાદાયક અને લાભદાયક સમય.બિઝનેસનો વિસ્‍તાર કરવાના વિચારો તમારા મગજમાં આવી જશે. આપ તેને અમલમાં મૂકવા અધીરા થઇ જશો.

ધન : ગુસ્‍સાની લાગણી પર કાબૂ રાખવો પડશે પેટને લગતી બીમારીઓની સમસ્‍યા થઈ શકે છે.સાહિત્‍ય કે કલાનું સર્જન કરવા પરત્‍વે રૂચિ રહે. મોસાળ પક્ષ તરફથી સમાચાર આવે. પ્રતિસ્‍પર્ધીઓ સામે આપને વિજય મળશે.બૌદ્ધિક- તાર્કિક વિચાર વિનિમય માટે બહુ સારો છે. સમાજમાં આપનું માન- સન્‍માન વધશે. જૂના મિત્રો સાથે મુલાકાત થતા આપ બાળપણની યાદોમાં સરી પડશો તેમજ મિત્રોની મુલાકાત લાભદાયી નીડવશે. તેમની સાથે હરવાફરવાના સ્‍થળે મનોરંજન અર્થે જવાનું, સુરૂચિપૂર્ણ ભોજન લેવાનું થાય. શરીર સ્‍વાસ્‍થ્‍ય પણ જળવાશે. વિજાતીય વ્‍યક્તિઓનો સહવાસ ગમશે. વ્યાપારી વર્ગને ભાગીદારી સંબંધિત કાર્યોમાં લાભ થશે.આપે બહારનું કે શરીરને માફક ન આવે તેવું ખાવા- પીવા સામે ચેતવણીનો સંકેત જણાય છે. કાર્ય સફળતામાં વિલંબ થતાં આપને પોતાના ભાગ્ય પર મનોમન રોષ ઉદભવી શકે છે. વધુ પડતા કામના ભારણથી આપ ટેન્શનમાં રહેશો. શક્ય હોય તો નવા કામની શરૂઆત ન કરવી. મન બેચેન અને વ્‍યગ્ર રહે માટે બોલવા પર સંયમ રાખવો.કોઇપણ પ્રકારનું જોખમ ખેડવાથી દૂર રહેજો. વ્‍યવસાયમાં વિઘ્નો આવી શકે તેમ હોવાથી હાલમાં કોઈ નવું પગલું ન લેવું.

મકર : આપ આધ્યાત્મ કે ગૂઢ રહસ્‍યવાદના રંગે રંગાશો. નવું કાર્ય શરૂ કરવા આપ ગંભીરતાથી વિચારશો, તે દિશામાં આયોજન કરશો તેમ જ નક્કર પગલાં પણ લેશો. વિદ્યાર્થીઓ માટે આ સમય ખાસ કોઈ ઉતાર-ચઢાવ વગર સ્થિર રહેશે.આપને શારીરિક, માનસિક સ્‍ફુર્તિ અને તાજગીનો અભાવ રહેશે. પરિવારમાં કલેશ કલહનું વાતાવરણ રહેવાથી આપનું મન ઉદાસ રહે. અનિદ્રા સતાવે. માતાનું આરોગ્‍ય બગડે. કોઈની વાતોમાં આવીને અનૈતિક કે ખોટા કામ કરશો તો જાહેરજીવનમાં અપમાનિત થવાનો પ્રસંગ આવી શકે છે. સ્‍ત્રીવર્ગથી કોઇ હાનિ પહોંચે. નદી, તળાવ, સમુદ્ર જેવા જળાશયોથી સંભાળવું. પેટને લગતી સમસ્‍યાઓ ઊભી થાય. સંતાનોનું આરોગ્‍ય અને અભ્‍યાસ અંગેની ચિંતાથી મન વ્‍યગ્ર રહે. કાર્યમાં સફળતા ન મળવાથી જન્‍મેલી ગુસ્‍સાની લાગણી પર કાબુ રાખવો. પ્રણય પ્રસંગો સર્જાવા માટે ઉચિત સમય છે. પ્રિયપાત્ર સાથે રોમાંચક ક્ષણોનો આનંદ ઉઠાવી શકશો.સ્‍વાસ્‍થ્‍યમાં સુધારા સાથે સમાજમાં યશકીર્તિ અને આનંદની પ્રાપ્‍તિ થાય. કુટુંબીજનો સાથે આનંદમાં સમય પસાર થાય. આપ કોઈ સામાજિક મેળાવડા તેમ જ ધાર્મિક કાર્યોમાં ઉત્સાહપૂર્વક ભાગ લેશો. વ્યવસાયિક ક્ષેત્રે હરીફો અને શત્રુઓ પર વિજય મળે.

કુંભ : નોકરિયાતોને પણ ઉપરીઓ સમક્ષ પોતાનું કૌશલ્ય પુરવાર કરીને બઢતીનો માર્ગ મોકળો કરવાની તક મળશે. ગૃહજીવનમાં એકંદરે આનંદ અને સંતોષ રહેશે. તન- મનનું આરોગ્‍ય જળવાશે. જાહેરજીવનમાં માન પ્રતિષ્‍ઠા વધશે.આપને પ્રેમનો સુખદ અનુભવ મેળવવાનું સૌભાગ્‍ય પ્રાપ્‍ત થાય.સ્‍ત્રી મિત્રોથી લાભ થાય તેમ જ પ્રવાસનું આયોજન થાય. આવકના સાધનોમાં વધારો થતા આપ ટેન્શનમુક્ત થશો. વેપારમાં વૃદ્ધિ અને લાભ થાય. અવિવાહિત જાતકોના લગ્‍નયોગ છે. ઘરમાં શુભ કે માંગલિક કાર્યો થઈ શકે છે.સતત દોડધામ કે કામ કરવાથી આપ થોડા ચીડિયા બની જશો. શક્ય હોય તો બધું જ છોડીને થોડો આરામ કરજો. અકસ્‍માતની શક્યતા હોવાથી હરવાફરવામાં કે વાહન ચલાવતી વખતે સાવધાન રહેવું. અદાલતી કામકાજમાં સાવચેતીભર્યું વલણ આપને મુશ્કેલીથી બચાવી શકશે.લગ્‍નયોગ અને સંતાનોના સુખ તેમ જ આરોગ્‍યની વૃદ્ધિ, અભ્‍યાસમાં સફળતા માટે શ્રેષ્‍ઠ સમય છે.આપના હાથે ધાર્મિક, માંગલિક, કાર્યો પણ થશે અને આપ તેનાથી અલગ જ પ્રકારના આનંદની અનુભૂતિ કરી શકશો. જીવનસાથી તરફથી સુખ અને આનંદ મળશે.વાણી અને વર્તનમાં શક્ય હોય એટલી પારદર્શકતા રાખશો તો ગેરસમજ ટાળી શકશો.

Related Posts
1 of 259

મીન : આપનું સ્‍વાસ્‍થ્‍ય એકંદરે સારું જળવાઈ રહેશે. કુટુંબીજનો સાથે આપ આનંદમાં સમય પસાર કરી શકશો.. હરીફો અને શત્રુઓ તેમની ચાલમાં નાકામિયાબ રહે.ઓફિસમાં સહકર્મચારીઓ તથા હાથ નીચેના માણસોનો સંપૂર્ણ સહકાર પ્રાપ્‍ત થાય. મોસાળ સાથેના સંબંધો સુધરશે. ભવિષ્ય માટે ઉજળી તકો મળવાની સંભાવના છે.આપ મિત્રો, પ્રિયપાત્ર કે પરિવાર સાથે પાર્ટી, પિકનિક, સીનેમા વગેરેમાં સમય પસાર કરશો. અવિવાહિત જાતકોને લગ્ન આડેથી અવરોધો દૂર થશે. જો કે આપના વિચારોમાં ઝડપથી પરિવર્તન આવશે. ભાગીદારીના કામકાજ માટે હાલનો તબક્કો ઉત્તમ છે.શરદી, ખાંસી અને પેટના દર્દોનો ઉપદ્રવ તંદુરસ્‍તી બગાડશે. ઓપરેશન કે મોટી સારવાર હાલ પૂરતી મુલતવી રાખજો. માનસિક બાબતે આપને ચિંતા રહેશે. અચાનક અણધાર્યા ખર્ચનો સામનો કરવો પડે. વાણી અને વર્તન સંયમિત રાખવા જરૂરી છે.આપને થાક, કંટાળો અને બેચેની રહેતા કામમાં મન નહીં પરોવી શકો.પ્રવાસ યાત્રામાં મજા નહીં રહે. સંતાનોના પ્રશ્‍ને આપને ચિંતા રહેશે. ભાગ્‍ય જાણે મોં ફેરવી રહ્યું હોય તેમ લાગશે. નોકરી ધંધાના સ્‍થળે ઉપરી અધિકારીઓના રોષનો ભોગ બનવું પડે. હરીફો સાથે વાદવિવાદ ટાળવો. સાહસિક પ્રવૃત્તિઓ હાથ ધરવી નહીં.
—————————–.

16th Jun-2019 to 22nd Jun-2019       

મેષ : મોસાળ પક્ષમાં શુભ પ્રસંગો બને. નોકરીથી લાભ રહે. પાચનશક્તિ નબળી રહે. જેથી ગેસ કે અપચાની ફરિયાદ રહે. કૌટુંબિક જવાબદારીઓ આવે. મહત્વાકાંક્ષાઓમાં વધારો થાય. દાંપત્યજીવનનું સુખ સારું મળે. કુટુંબમાં શુભ અને માંગલિક પ્રસંગો બને શેર-સટ્ટાકીય પ્રવૃત્તિઓથી લાભ રહે, નોકરીમાં લાભ રહે. પ્રમોશન મળે. સ્થાન ફેર થવાની શક્યતા રહે. પરોપકારી કે સામાજિક કાર્યોમાં યશ માનને પ્રતિષ્ઠા મળે. ભૌતિક સુખ સગવડોના સાધનોમાં વૃદ્ધિ થાય. પ્રેમમાં પડવાના યોગ પણ ગણેશજી જોઇ રહ્યા છે. પરંતુ, આ બધી વસ્તુમાં થવો જોઈએ તેટલા પ્રમાણમાં ફાયદો નહીં થાય. માનસિક તાણ, કોર્ટ કેસમાં નિષ્ફળતા, દેવું વધી જવું, નોકરીમાં મજા ના આવવી, કોઇ જગ્યાએથી સપોર્ટ ના મળવો, આ બધી વસ્તુમાંથી તમને રાહત મળશે. વડીલવર્ગને મિત્રોથી લાભ રહે. અગ્રગણ્ય કે પ્રતિષ્ઠિત વ્યક્તિઓથી મિત્રતા રહે. તેમનો સાથ સહકાર મળે. વેપાર કે વ્યાવસાયિક ક્ષેત્રમાં બીજાને આધારે સફળતા મળે. ધન- મકાન- વાહનને સંપત્તિ સુખ સારું મળે. નોકરીથી લાભ રહે. ઉચ્ચપદની પ્રાપ્તિ થાય. મુસાફરીના યોગો બને. સંતાનો સાથે વૈચારિક મતભેદ રહે. નોકર- ચાકરનું સુખ સારું મળે.

વૃષભ : આપ ખરેખર સફળતાનો સ્‍વાદ અને આનંદ ઉઠાવવા માગતા હોવ તો આપે અમુક વસ્‍તુઓનો ત્‍યાગ કરવો પડશે.આપને વડીલો તરફથી મદદની આશા જગાડે તો નવાઇ ના પામશો. જે આગળ જતા આપનું માર્ગદર્શન પણ કરી શકે છે.આપની ઇચ્‍છાઓને બીજા સ્‍થાને રાખીને પરિવારની એકતા અને કલ્‍યાણ માટે પ્રાથમિકતા આપશો અને તમે એની કિંમત પણ ચુકવશો.અવિવાહિતો માટે અત્‍યારે સારાં પરિણામો આપે એવી શક્યતા છે. પ્રેમ, વિવાહ, જાહેરજીવન બધા જ ક્ષેત્રમાં આપ વિસ્‍તાર વધારવાનું વિચારતા હશો.દરેક ચેલેન્‍જને સ્‍વીકારતા શીખો અને દરેક વસ્‍તુ જીવનનો એક ભાગ હોઇ શકે,આપે વાસ્‍તવિકતા સ્‍વીકારવી જોઇએ અને જીવનને એક દર્પણ માનીને જે દેખાય તેને સુધારવાનો પ્રયત્‍ન કરવો જોઇએ. આપ બીજાની સરખામણીમાં બધું સ્‍વીકારી લેનાર અને સહનશીલ વ્‍યક્તિઓમાં ગણાઓ છો અને આપ સફળતાની ઊંચાઇઓથી વાકેફ છો. આપની લોકપ્રિયતા શિખર પર હશે, તમારા કામને લોકો વખાણશે અને તમને બધાનો સપોર્ટ પણ મળશે.ઘર- પરિવાર અને કાર્યક્ષેત્રમાં તમે મૂલ્‍યવાન અને મહત્‍વપૂર્ણ વ્‍યક્તિ તરીકે ઉભરી આવશો.આપના માટે શાંતિથી વિચાર કરવાનો અને સાવધાની સાથે આગળ વધવાનો છે.

મિથુન : આપના સ્‍વભાવમાં ઉગ્રતા રહે અને સ્‍વાસ્‍થ્‍ય નબળું રહે. ધા‍ર્મિક યાત્રા-પ્રવાસની શક્યતા ઊભી થાય. વ્‍યવસાયમાં અંતરાયો આવે. નોકરિયાત વર્ગને સમય જતા ધીમે ધીમે કાર્યક્ષેત્રે મહત્તા અને વર્ચસ્‍વ વધશે. આપના કાર્યો પાર પાડવાનો માર્ગ મોકળો થતો જશે. મકાન- મિલકતના દસ્‍તાવેજો કરવા માટે સારો સમય છે. પિતા તરફથી લાભ થાય.આપની નવી કાર્ય યોજનાઓ સારી રીતે પાર પડશે. વેપારીઓને વ્‍યવસાયમાં સારી સફળતા મળે. નોકરિયાતોને ઓફિસમાં સાનુકુળ વાતાવરણ રહે. આપની મહેનતની કદરરૂપે હોદ્દામાં બઢતી મળે. પરિવારમાં પણ આનંદ ઉલ્‍લાસનું વાતાવરણ રહે. મિત્રો અને પ્રિયપાત્ર સાથેનું મિલન આનંદદાયક પુરવાર થશે. પ્રવાસ પર્યટનના યોગ છે. ધનલાભ માટે વર્તમાન સમય સારો છે. સંતાનો તરફથી શુભ સમાચાર મળશે.આપને આવક વૃદ્ધિના સ્પષ્ટ સંકેતો છે. વ્યવસાયિક કાર્યો ઉપરાંત આપ સામાજિક કાર્યોમાં ભાગ લેશો. જાહેરજીવનમાં માન- પ્રતિષ્‍ઠા વધે. સ્‍ત્રી મિત્રો અને પ્રિયપાત્ર સાથેની મુલાકાત આપને આનંદિત કરશે.અકસ્‍માતની શક્યતા હોવાથી વાહન ચલાવતી વખતે સંભાળવું. બિનજરૂરી ક્રોધ કરવાથી આપની જ બાજી બગડી શકે છે. પરિવારના સભ્‍યોમાં વિખવાદ પેદા થાય. શારીરિક અને મા‍નસિક ચિંતાથી આપ ઘેરાયેલા રહેશો. ઓપરેશન જેવા કામ મુલત્‍વી રાખવા.

કર્ક : આપ સૌંદર્ય પ્રસાધનો, રાચરચીલું કે મનોરંજનના સાધનની ખરીદી કરશો.સ્‍ત્રી પાત્રો સાથે સંભાળીને કામ લેવાની આપને સલાહ છે. ઘરમાં કોઈપણ સ્ત્રી સભ્યના સ્વાસ્થ્યનો પ્રશ્ન આપને ટેન્શન આપી શકે છે.. એવા કોઈપણ કાર્યથી દૂર રહેજો કે જેમાં માન-પ્રતિષ્ઠાની હાનિ થઈ શકતી હોય. આપના સ્‍વભાવમાં ભાવુક્તા વધશે. આપની કલ્‍પનાશક્તિ અને સર્જનશક્તિ નીખરશે. વિદ્યાર્થીઓ માટે સમય સારો રહે. પ્રિયપાત્રો વચ્‍ચેની ઘનિષ્‍ઠતા વધશે.આપને શારીરિક માનસિક તંદુરસ્‍તી જાળવી રાખવાની સલાહ છે. મહેનતના પ્રમાણમાં સફળતા ઓછી મળે તો નિરાશ ન થતા. મુસાફરી કે પ્રવાસનું આયોજન હાલમાં મુલતવી રાખજો. ધીમે ધીમે ગ્રહોની સ્થિતિ બદલાતા આપના તનમનમાં સ્‍ફૂર્તિનો સંચાર થશે. વ્‍યવસાયમાં નવું આયોજન કરશો. જનસંપર્ક વધવાથી આપને ફાયદો થશે.આપના કાર્યો યોજનાબદ્ઘ રીતે પાર પડશે. અટવાઇ ગયેલા કાર્યો પૂરાં થશે. નાણાંકીય લાભ થાય. આપના ગૃહસ્‍થજીવન અને દાંપત્‍યજીવનમાં મધુરતા છવાયેલી રહેશે. આકસ્‍મિક ધનલાભના યોગ છે. વિદેશથી કે દૂરના સ્થળેથી સારા સમાચાર મળે. જૂના મિત્રોને મળવાથી બાળપણની યાદો તાજી થશે. તેમની સાથે હરવાફરવાના સ્‍થળે મનોરંજન અર્થે જવાનું થાય. સ્‍વાસ્‍થ્‍ય પણ સારું જળવાશે.

સિંહ : ઉત્તમ ભોજનની પ્રાપ્‍તિથી સંતુષ્‍ટ થશો. આરોગ્‍ય થોડું નરમગરમ રહી શકે છે. કોઈપણ પ્રકારના અકસ્‍માતથી સંભાળજો.વધુ પડતો નાણાં ખર્ચ થતાં હાથ ભીડમાં રહે.આપના કાર્યો ધારણા પ્રમાણે પાર પડશે. સપરિવાર માંગલિક પ્રસંગમાં હાજરી આપવાનું બને. પ્રવાસની, ખાસ કરીને કોઇ યાત્રાધામની મુલાકાત સંભવિત છે. દામ્‍પત્‍યજીવનમાં નિકટતા અને મધુરતાનો અનુભવ કરશો. વિદ્યાર્થીઓને ટેન્શનનો તબક્કો શરૂ થઈ રહ્યો હોવાથી અભ્યાસમાં કાળજી રાખવી.કૌટુંબિક માહોલમાં તણાવ અનુભવશો. બિનજરૂર ખર્ચાઓ આપના પર આર્થિક બોજ લાવશે. કાર્યપૂર્તિમાં પણ ભોંયમાંથી ભાલા ઊભા થતા હોય તેવું લાગશે. હાલના તબક્કે કોઈપણ અગત્‍યનો નિર્ણય લેવો હિતાવહ નથી. દૂર વસતા મિત્ર કે સ્‍નેહીના સમાચાર કે સંદેશવ્‍યવહાર આપને લાભદાયી નીવડશે.ગૂઢ રહસ્‍યમય વિદ્યાઓ અને આધ્‍યાત્‍મિકતાનો પ્રભાવ આપના પર વિશેષ રહેશે, અને તેના અભ્‍યાસ સંશોધનમાં પણ રસ લેશો. આ માર્ગે આપ મનની શાંતિ મેળવવા પ્રયાસ કરશો. ભાઇ બહેનો સાથે વધુ મનમેળ રહે. સગાં વહાલાં, મિત્રો વગેરેનું આપને ત્‍યાં આગમન થતાં આનંદ અનુભવાય. ભાગ્‍યવૃદ્ધિની તક મળશે માટે લોઢું ગરમ જોઈને હથોડો મારી દેજો.

કન્યા : નોકરિયાત વર્ગ માટે લાભદાયી સમય છે. આર્થિક લાભની શક્યતા જણાય છે. ઘરમાં આનંદનું વાતાવરણ રહે. નોકરો અને સહકર્મચારીઓ આપને મદદરૂપ બનશે. કાર્યમાં સફળતા અને યશની પ્રાપ્‍તિ થાય. વિરોધીઓ અને હિતશત્રુઓ તેમની ચાલમાં નાકામિયાબ નીવડશે. સ્‍ત્રી મિત્રો સાથે મુલાકાત થાય.આપ મનોરંજનની દુનિયામાં વિહાર કરશો. વિજાતીય આકર્ષણ અનુભવશો. દાંપત્‍યજીવનમાં ઉત્તમ સુખની પ્રાપ્‍તિ થાય. જાહેરજીવનમાં પણ સન્‍માન અને નામના મળે. વિચાર વિનિમય થાય. ભાગીદારીમાં લાભ મળશે.આરોગ્યની સમસ્યા સાથે આપ માનસિક બેચેની અનુભવશો. ખાસ કરીને કફ, શરદીના કારણે આપનું સ્‍વાસ્‍થ્‍ય બગડશે. આર્થિક બાબતે આવક કરતા જાવકનું પલ્લું નમતું રહેશે. નિષેધાત્‍મક કાર્યો તેમ જ અનૈતિક પ્રવૃત્તિ ગેરમાર્ગે ન દોરે તેનું ધ્‍યાન રાખવું. સરકાર વિરોધી પ્રવૃત્તિઓ કરવી ભારે પડશે.આપને કામ કરવામાં ઉત્‍સાહ ઉમંગનો અભાવ વર્તાય, મન ચિંતાથી વ્‍યગ્ર રહે. સંતાનોની સમસ્‍યા આનું કારણ હોઇ શકે છે. વ્‍યવસાય અને નોકરીમાં તકલીફ ઊભી થાય. કોઈ આપના કામને નબળું દર્શાવવાનો પ્રયાસ કરી શકે છે. હિતશત્રુઓ પીઠ પાછળ ખંજર ભોંકવાનો પ્રયાસ કરશે માટે સતર્ક રહેજો.

તુલા : જીવનમાં આવી પડેલી મુશ્કેલીઓમાંથી છુટકારો મેળવી શકશો. દૂરના સ્‍થળે સંદેશવ્‍યવહારથી આપને ફાયદો થાય. આપની આધ્યાત્મિક અને પરોપકારની ભાવના પણ વધશે. સહોદરો સાથે આપના સંબંધો સારા રહેશે.ભાઇભાંડુઓ સાથે સારો મનમેળ રહેશે અને કુટુંબીઓ સાથે પ્રવાસ થાય. આરોગ્‍ય સારું રહે. પ્રિયપાત્ર સાથે મુલાકાત આપને રોમાંચિત કરશે.ભાગ્‍યવૃદ્ધિના પણ યોગો જણાય છે.સાથે સાથે આપ ગૂઢ રહસ્‍યવાદ તેમ જ આધ્યાત્મિકતામાં વધારે રસ લેશો. કાર્ય સફળતાનો તબક્કો છે.આપને શરીર અને મનમાં તાજગી તથા સ્‍ફૂ‍ર્તિનો થોડો અભાવ વર્તાય. ઘરનો માહોલ કોઈને કોઈ મુદ્દે ડહોળાઈ શકે છે. પરિવારજનો સાથે મનદુ:ખના પ્રસંગો ઊભા થાય. જાહેરમાં આપનો સ્‍વમાનભંગ ન થાય તેનું ધ્‍યાન રાખવું. આપના ખર્ચમાં વધારો થઈ શકે છે અથવા કોઈ કારણથી નાણાં ડૂબી શકે છે. જમીન-વાહન વગેરેના દસ્‍તાવેજો સાવચેતીપૂર્વક કરવા.કાર્ય સફળતા ન મળે તો નાસીપાસ થવાના બદલે આગળ વધજો. સાથે સાથે આપે ક્રોધની લાગણી પર કાબુ રાખવો પડશે. સંતાનોના વિવિઘ પ્રશ્‍નો આપની ચિંતાનું કારણ બની શકે છે.મુસાફરીમાં વિઘ્ન આવે.પ્રણય બાબતે આ સમય સારો રહેશે. વિદ્યાર્થીઓને અભ્યાસ સંબંધિત થોડી દોડધામ અને ટેન્શન રહેશે.

વૃશ્ચિક : બોલવામાં સંયમ રાખવો. બોલીને કુટુંબીજનોમાં કડવાશ પેદા ન થાય તે માટે ગણેશજી આપને પહેલેથી સલાહ આપવામાં માને છે. આપની એનર્જીમાં તો વધારો થશે પણ સાથે -સાથે ક્રોધ પણ વધી જાય તેથી આપે શાંત રહેવાનો મનમાં નિશ્ચય કરવો એ જ વ્યવહારૂતા છે.આપને મુશ્‍કેલ પરિસ્થિતિઓ પણ આવી હતી છતાં તેમાંથી પાર પડવાની ક્ષમતા કેળવવી એ આપનો સ્‍વભાવ બનતો જાય છે.તમે ઘણી સરળતા અને શાલીનતાથી અને કોઇને નુકશાન કર્યા વગર પાર પાડશો.આપ સગા- સંબંધીઓને લઇને નાનકડી પાર્ટીનું આયોજન કરશો જેથી પરિવારજનો અને સ્‍નેહીજનો સાથે આપનો ઉત્‍સાહ પણ જળવાઇ રહે. આપ પોતાની પ્રગતિ પર વિશેષ ધ્‍યાન કેન્‍દ્રિત કરશો. આનો અર્થ એ નથી કે તમે સ્‍વાર્થી થઇ ગયા પણ એક ઊંચાઇ સુધી પહોંચવા આમ આપને કરવું પડે તેવું અત્‍યારે ગણેશજી જોઇ રહ્યા છે. કંઇક મેળવવા ક્યાંક પહોંચવા માટે આપને ધકેલી રહ્યું છે. જેથી આપ દુનિયાને પોતાની ક્ષમતા અને આવડતનો ખ્‍યાલ આપી શકો.આપ બીજાની ટીકાઓ- ખોડો ન કાઢતા તેમની ભાવનાઓ, તેમની લાગણીઓ, તેમની સંવેદનાઓને ઠેસ ના પહોંચે તે જોવાની જવાબદારી આપની છે.

ધન : ભાગ્‍ય સાથ ન આપતું હોય તેવું લાગે. આપના માટે શુભ ફળદાયક રહેશે. ગૃહસ્‍થજીવનમાં આનંદ પ્રાપ્‍ત થશે તો બીજી તરફ વ્યવસાયિક ક્ષેત્રે પણ દરેક કાર્યમાં સફળતા મળે. ઉપરી અધિકારીઓની કૃપાદૃષ્‍ટિ આપના પર રહે. પિતા અને વડીલ વર્ગ તરફથી લાભ થાય. વ્‍યવસાયના કાર્ય અર્થે પ્રવાસ થાય. પદોન્‍નતિની શક્યતા પણ નકારી શકાય નહીં. આર્થિક આયોજનો ખૂબ સારી રીતે પાર પાડી શકશો.મિત્રો, પુત્ર અને પત્‍ની થકી આપને લાભ મળે. આવકનો પ્રવાહ ચાલુ રહેતા માનસિક હળવાશ સાથે ગૃહસ્‍થજીવનમાં સુખશાંતિ માણી શકશો. લગ્‍નોત્‍સુક યુવક યુવતીઓના ઉંબરે લીલા તોરણ બંધાવાના યોગ છે. સ્‍ત્રીમિત્રોથી લાભ થાય.આપની વાણી અને વર્તનના કારણે ગેરસમજ ઊભી થવાની શક્યતા છે. નકામા ટેન્શનના કારણે અનિદ્રા અને માનસિક બેચેની રહી શકે છે. વાહન ચલાવતી વખતે ખાસ સંભાળવું. આવક કરતા ખર્ચની માત્રા વધારે રહેશે.આપના માટે ધાર્મિક પ્રવાસનો સંકેત જણાય છે. આપના કાર્યો પણ પૂર્વાયોજન પ્રમાણે પાર પડશે. શારીરિક અને માનસિક સ્‍વસ્‍થતા જળવાશે. જેથી આપ સ્‍ફૂર્તિ અને તાજગીનો અનુભવ કરશો. પરિવારમાં મંગળ પ્રસંગો બને. સ્‍વજનો સાથેની મુલાકાત આનંદ પમાડે. દાંપત્‍યજીવન ખુશહાલ રહે.

મકર : ઓફિસમાં સહકર્મચારીઓ તથા હાથ નીચેના માણસોનો સંપૂર્ણ સહકાર પ્રાપ્‍ત થાય. મોસાળ સાથેના સંબંધો સુધરે. મનોરંજન, પ્રવાસ, મિત્રો સાથે મિલન મુલાકાત, સુંદર ભોજન અને વસ્‍ત્ર પરિધાન, વિજાતીય પાત્રો સાથેની નિકટતા આપને આનંદિત અને રોમાંચિત બનાવશે. ભાગીદારીના વ્યવસાયમાં લાભ થાય. જીવનસાથી સાથેના સંબંધોમાં વધારે ઘનિષ્‍ઠતા રહેશે. જાહેર સમાજ જીવનમાં આપના માન મોભામાં વધારો થાય.આપની પરિસ્થિતિમાં યુ-ટર્ન આવશે. અનિચ્‍છનીય બનાવો, માંદગી, ક્રોધાવેશથી આપનું માનસિક વલણ હતાશાભર્યું રહે, તેથી ગુસ્‍સા પર કાબુ રાખજો. સરકાર વિરોધી પ્રવૃત્તિઓ તથા કોઈના પર આંધળો વિશ્વાસ મૂકીને બાંધેલા નવા સંબંધો ઉપાધિ કરાવશે. આર્થિક બાબતે પણ એક સાંધો ત્યાં તેર તૂટે જેવો ઘાટ થશે.કોઇપણ જોખમકારક પગલું આપને મુશ્‍કેલીમાં મૂકી દે તેવું બને. કોઇપણ કાર્ય કરવામાં ઉમંગ ઉત્‍સાહનો અભાવ રહે. નોકરી ધંધામાં તકલીફ અને અવરોધો સર્જાય. ઓફિસમાં ઉપરી અધિકારીઓ સાથે દલીલબાજીમાં પડવાથી નુકશાન થવાનો સંભવ છે.આપ લાંબાગાળાના રોકાણ, આવકના વધારાના સ્ત્રોત, નોકરીમાં પ્રગતિ માટે બદલી અને વેપારના વિસ્તરણના આયોજન માટે શુભ તબક્કો છે. આપની પરોપકારની ભાવના પણ બળવત્તર રહેશે.

કુંભ : બિનજરૂરી ખર્ચાથી દૂર રહેવાની સલાહ છે. વિદેશમાંથી સારા સમાચાર મળે અથવા વિદેશ સાથેનો કોઈપણ પ્રકારનો સંદેશાવ્યવહાર લાભદાયી નીવડે.આપ ગૂઢ રહસ્‍યમય વિદ્યાઓ અને અધ્‍યાત્‍મમાં વિશેષ રૂચિ લેશો. નવા કામની શરૂઆત માટે શુભ સમય છે. મિત્રો અને સગાં સ્‍નેહીઓના આગમનથી ઘરમાં પ્રસન્‍નતા રહે. હાથમાં લીધેલું કાર્ય સફળતાથી પૂર્ણ થાય. ટૂંકો પ્રવાસ થાય. ધનલાભના યોગ છે. નાના ભાઇ- બહેનો સાથે સુમેળ રહે. આપ વ્યવહારુ અભિગમના બદલે લાગણીથી દરેક નિર્ણય લેશો. આ કારણે આપ માનસિક તણાવ અનુભવો તેમ જ આપનું વર્તન પણ પક્ષપાતી રહે તેવી શક્યતા છે. મનમાં દ્વિધાઓ રહેશે. આરોગ્‍યની બાબતમાં પણ ખાસ મજા નહીં હોય.પોતાની અથવા ઘરમાં કોઈ વડીલની તબિયત ચિંતાનું કારણ બની શકે છે.કાર્ય નિષ્‍ફળતા હતાશા જન્‍માવે અને આપને ક્રોધિત કરે, પરંતુ ગુસ્‍સાને વશમાં રાખવાથી વાત વધુ નહીં બગડે. પેટને લગતી બીમારીઓથી પરેશાની થાય. વાદવિવાદ કે ચર્ચામાં પડવાથી સમસ્‍યા સર્જાશે. સંતાનોની બાબતે ચિંતા થાય. પ્રણય સંબંધો વિકસશે. આપને કોઈને જોઈને મનમાં પ્રેમના અંકુર ફૂટે અથવા પ્રિયપાત્ર સાથે મુલાકાત ગોઠવો તેવી શક્યતા રહેશે.

મીન : બીમાર જાતકોને આરોગ્યમાં નોંધપાત્ર સુધારો આવશે પરિવારમાં આનંદનું વાતાવરણ જળવાશે. પિતા તરફથી તેમ જ સરકાર તરફથી આપને વિશેષ લાભ મળવાની પૂરી શક્યતા છે. લાંબા ગાળાના આર્થિક આયોજનો ગણતરી પૂર્વક કરશો તો ચોક્કસ લાભ થશે. વ્યવસાયિક કાર્યો ઉપરાંત આપ જનસેવા કરશો અન્‍ય લોકોને મદદરૂપ કરવા આપ ખર્ચ કરશો અને સમય ફાળવશો.ગૃહસ્‍થ જીવનમાં સુખ શાંતિનો માહોલ જળવાઈ રહેશે. પ્રણયપ્રસંગોથી આપ માનસિક રીતે ખૂબ જ પ્રસન્નતા અનુભવશો. આવકના નવા સ્‍ત્રોત ઊભા કરવાના આપના પ્રયાસો ફળશે. ઉપરી અધિકારીઓ અને વડીલોની કૃપાદ્રષ્ટિ આપના પર રહેશે. મિત્રો સાથે સુંદર પર્યટનનું આયોજન થઈ શકે છે. આરોગ્‍ય થોડું નરમગરમ રહી શકે છે. અકસ્‍માતના યોગ હોવાથી માર્ગ પર સંભાળીને ચાલજો. કોર્ટકચેરીના પ્રશ્નો બીજાના ભરોસે ન છોડી દેતા, અન્યથા કાયદાની જાળમાં ફસાવાનો વારો આવશે. વધુ પડતો નાણાં ખર્ચ થતાં આર્થિક ખેંચ અનુભવશો.આપના કાર્યો ધારણા પ્રમાણે પાર પડશે. સપરિવાર માંગલિક પ્રસંગમાં હાજરી આપવાનું બને.યાત્રાધામની મુલાકાત સંભવિત છે. દામ્‍પત્‍યજીવનમાં નિકટતા અને મધુરતાનો અનુભવ કરશો. વિદ્યાર્થીઓને થોડો ટેન્શનપૂર્ણ તબક્કો શરૂ થઈ રહ્યો હોવાથી અભ્યાસમાં કાળજી રાખવી.
—————————–.

23rd Jun-2019 to 29th Jun-2019       

મેષ : શેરસટ્ટાકીય ક્ષેત્રથી ઘણી મહેનતને અંતે લાભ રહે. પરંતુ જો જરાક પણ ચૂક્યા તો આખું વર્ષ બેસી ન રહેવું પડે તે જોવું. સ્થાવર મિલકતમાં વધારો થાય. સંતાન અંગે ચિંતાઓ રહે. આર્થિક તેમ જ સામાજિક સુખાકારી માટે થોડી મહેનત કરવી પડે. વિદ્યાપ્રાપ્તિમાં વિઘ્નો કે રૂકાવટ આવે. મિત્રોથી મનમેળ ઓછો રહે. ધનહાનિ કે ધનવ્યય થવાના યોગો બને. આપનું ધ્યાન સામાજિક, પારિવારિક ગતિવિધિઓ, સંબંધો તથા જૂની-નવી ઓળખાણોને મજબૂત કરવામાં હશે.આપ કાર્યક્ષેત્રમાં વધારે કામ લેશો અને પહેલા કરતા વધારે કામ ખેંચવા પ્રયત્ન કરશો અને તેનો ઉચિત લાભ પણ મળશે.આપ એ સમજી શકશો કે મિત્રતા અને સામાજિક જીવન માટે આપે સમય આપવો જોઈએ. ફક્ત કામ કર્યા કરવું નિરર્થક છે. ભલે તે કામમાં આનંદ આવે તો પણ મિત્રો, બીજા જોડે વહેંચવા માટે મનોરંજન અને સુખ પણ હોવું જોઈએ.આપ ઘણા વ્યસ્ત રહેવાના છો. આર્થિક અને પારિવારિક બંને મોરચા પર પણ જે પણ કરશો તે પૂરા દિલથી અને લગનથી કરશો તેમ જ તેનો પૂરેપૂરો આપ આનંદ ઉઠાવતા જશો.

વૃષભ : તમે જ્યારે બીજાની સાર-સંભાળ આપ લો છો ત્‍યારે આપ ખચકાતા પણ નથી અને નિ:સ્‍વાર્થ ભાવે મોં બગડયા વગર સેવા કરો છો તે પ્રશંસાને પાત્ર છે અને સામે તમે પ્રશંસાની આશા પણ નથી રાખતા.ચિંતા, ગભરાટ એક પ્રકારની ખોટી બેચૈની રહેશે પણ આ જ સમય છે તમારે તમારી જાતને ઓળખવાનો, સમજવાનો અને અંદર રહેલા તમારા આતમને ઢંઢોળવાનો.તમને અમુક મુદ્દાઓ કે અમુક રિલેશનમાં મોહભંગ થાય તેવું બને. પરંતુ આપ અંગત સંબંધો અને વ્‍યાપક પરિચયનો ઉપયોગ કરતા રહેશો અને જીવનની માંગો અને પ્રતિજ્ઞાઓ સાથે પૂરી માનસિકતા અને પરિપક્વતા સાથે આગળ વધશો. જીવનને અર્થપૂર્ણ દ્રષ્ટિથી જોવાનો સ્‍વભાવ આપને એક અલગ અને મોટા મુકામ સુધી લઇ જશે. તમારો લક્ષ્યવેધી સ્‍વભાવ તમને જીવનમાં સારા અને ખોટા બંને પરિણામો આપે છે અને આપ પણ સામે તેની તૈયારી કરી જ રાખો છો તે સારી વાત છે.મક્કમતાથી નિશ્ચિત સમયપત્રક સાથે ચાલીને સમયનો સદુપયોગ કરવાનો છે.વ્‍યાપાર સંબંધી કામકાજો, વ્‍યસ્‍ત ટાઇમ ટેબલ, થોડો રોમાન્‍સ, મુલાકાતો અને સહયોગને લગતા કામકાજ થશે

મિથુન : આપને કોઈને કોઈ પ્રકારે શુભફળ આપનારો પુરવાર થશે. ગ્રહોની સાનુકૂળ સ્થિતિના કારણે આપ કાર્યસિદ્ધિ અને લક્ષ્‍મીપ્રાપ્‍તિ માટે જે પ્રયાસો કરો તેમાં સફળતા મળશે. આપ કોઈ કાર્ય કરો તેમાં ઉત્‍સાહ જળવાઇ રહેશે. ધાર્મિક સ્‍થળે પ્રવાસ થવાની શક્યતા છે. પરંતુ વ્યવસાયિક અને વ્યક્તિગત બંને ક્ષેત્રે કામનો બોજ વધતા આપ બંને વચ્ચે સંતુલન જાળવવામાં અટવાતા જશો. વાણી અને વ્‍યવહાર સંયમિત રાખશો તો આપ્‍તજનો સાથે મનદુ:ખ નહીં થાય. આધ્યાત્મિક પ્રવૃત્તિઓ થાય. આપના મનની મુંઝવણનો ધીમે ધીમે માર્ગ મળતા હળવાશ અનુભવશો. હાલના તબક્કે હરીફો આપની સામે હાર કબૂલશે.આપ માનસિક અને શારીરિક રીતે વધારે સ્‍વસ્‍થ રહેશો. કુટુંબના સભ્‍યો સાથે લાંબાગાળાના આયોજનો થાય. ટૂંકા પ્રવાસની શક્યતા છે. મિત્રો- સ્‍નેહીઓ સાથે આનંદપૂર્વક સમય પસાર થાય. સૌંદર્ય પ્રસાધનો, રાચરચીલું કે મનોરંજનના સાધનની ખરીદી થાય. મિલકત વગેરેના દસ્‍તાવેજોની તમામ વિગતોનો ઝીણવટપૂર્વક અભ્યાસ કરીને જ કોઈ નિર્ણય લેવાની આપને ખાસ સલાહ છે.આપના પરિવારમાં શાંતિ જળવાઇ રહે તે માટે શક્ય હોય તો મૌનવ્રત ધારણ કરજો કારણ કે આપની સાચી વાતનું ખોટું અર્થઘટન પણ થઈ શકે છે.

કર્ક : સુરૂચિપૂર્ણ ભોજન અને સુંદર ૫‍રિધાનથી આપનું મન ખુશ રહેશે. વિજાતીય વ્‍યક્તિઓનો સહવાસ ગમશે. દાંપત્યજીવનનું સુખ આપ સારું માણી શકશો. વેપાર-ધંધામાં ભાગીદારીના કામકાજ લાભકારી બને.આપે ખાવા- પીવામાં થોડી કાળજી રાખવી પડશે. આપના આયોજન પ્રમાણે કેટલાક કાર્યો ન થતા મનમાં નિરાશા કે મનોમન રોષની ભાવના પણ થઈ શકે છે. વધુ પડતો કાર્યબોજ હોય તેવું લાગ્યા કરે. શક્ય હોય તો હાલમાં નવા કામની શરૂઆત ન કરવી. માનસિક વ્યગ્રતાના કારણે આપના સ્વભાવમાં ચીડિયાપણું આવી શકે છે.કોઇપણ પ્રકારનું જોખમ ન ખેડતા. વ્‍યવસાયિક ક્ષેત્રે વિઘ્નો આવી શકે છે. ભાગ્‍ય સાથ ન આપતું હોય તેવું લાગે. હરીફો આપને પછાડવાનો પ્રયાસ કરશે માટે સતર્ક રહેજો. ગૃહસ્‍થજીવનમાં સ્થિતિ સારી રહેતા આપને થોડી હળવાશ મળી શકે છે. પિતા અને વડીલ વર્ગ તરફથી માર્ગદર્શન મળે અને લાભ પણ થાય.આપ આર્થિક લાભ અને સામાજિક પ્રતિષ્‍ઠા મળવા સાથે પારિવારિક જીવનમાં પણ સુખ સંતોષની લાગણી અનુભવશો. આપના પર લક્ષ્મીજીના ચાર હાથ રહેવાથી આર્થિક પ્રશ્નો ઉભા થશે જ નહીં. એક વાત યાદ રાખજો કે આજે વાવેલું કાલે લણી શકાય છે માટે સારા સમયમાં થોડી બચત કરશો તો ફાયદામાં રહેશો.

સિંહ : મનગમતા પાત્ર સાથે સુખદ ક્ષણો વીતશે. અપરિણિતો માટે લગ્‍નયોગ ઉભા થાય.મન પર થોડી ચિંતાનો ભાર રહે. માતા સાથે મનદુ:ખ થાય અથવા તેની તબિયત વિષે ચિંતા રહે. સ્‍વભાવમાં ચીડિયાપણું આવશે. અગત્‍યના દસ્‍તાવેજો ન કરવા. સંતાનોના આરોગ્‍ય કે અભ્‍યાસની ચિંતાથી આપનું મન વ્‍યગ્ર રહે. પેટને લગતી બીમારીઓ પરેશાન કરે. કાર્યની નિષ્‍ફળતા આપની અંદર હતાશા લાવશે. ગુસ્‍સાને વશમાં રાખજો નહીંતર આપના માટે જ સમસ્યા ઊભી થઈ શકે છે.પ્રિય પાત્ર સાથેની મુલાકાત રોમાંચક બની રહે. ફાલતુ વાદવિવાદ કે ચર્ચામાં ન ઉતરવું. આપના માટે ભાગ્યવૃદ્ધિના દ્વાર ખોલવા આવી રહ્યો છે. આપને આર્થિક લાભની શક્યતા જણાય છે. નોકરિયાત વર્ગ માટે નોકરીમાં બઢતીની શક્યતા છે, સાથી કર્મચારીઓનો સાથ સહકાર મળશે. શરીર સ્‍વાસ્‍થ્‍ય સારું રહે. પરિવારમાં સુખ શાંતિ જળવાય. વિરોધીઓની ચાલ ઉલટી પડશે. કાર્યમાં યશપ્રાપ્‍તિ થાય.બૌદ્ધિક, તાર્કિક વિચાર વિનિમય અને લેખનકાર્ય માટે શુભ સમય છે. મનોરંજન, પ્રવાસ, મિત્રો સાથે મિલન મુલાકાત, સુંદર ભોજન અને વસ્‍ત્ર પરિધાન, વિજાતીય પાત્રો સાથેની નિકટતા આપને આનંદિત અને રોમાંચિત બનાવશે. ભાગીદારીના કામકાજમાં લાભ થાય. વિદ્યાર્થીઓને સાનુકૂળતા રહેશે.

કન્યા : વેપારીઓ તેમના બિઝનેસના આયોજન અને વિસ્‍તરણ માટે નક્કર પગલાં લઈ શકશે. નોકરીમાં પણ ઉપરીઓ આપની બઢતી માટે વિચારશે. ગૃહજીવનમાં આનંદ અને સંતોષ રહેશે. આરોગ્‍ય જળવાશે. પ્રેમનો સુખદ અનુભવ મેળવવાનું સૌભાગ્‍ય પ્રાપ્‍ત થાય. આપની આવકના સાધનોમાં વધારો થાય. અવિવાહિતોને સગાઈ અથવા લગ્‍નના યોગ જણાય છે. ઘરમાં માંગલિક કાર્યો થવાની પણ શક્યતા છે.આર્થિક, સામાજિક અને પારિવારિક દૃષ્‍ટિએ આપના માટે લાભદાયી અને પ્રગતિમય જણાય છે. આપ ગૃહસ્‍થજીવનનો સંપૂર્ણ આનંદ માણી શકશો. પ્રેમની સુખદ ક્ષણોનો અનુભવ થાય. જીવનસાથી કે પ્રિયપાત્ર સાથે રમણીય સ્‍થળે પ્રવાસ પર્યટનનું આયોજન થાય. લગ્નોત્સુકો માટે લગ્‍નયોગ છે.પુત્ર અને પત્‍ની તરફથી આપને કંઇક લાભ મળે. આવકમાં વૃદ્ધિ તેમ જ વેપારમાં લાભ મળવાનો યોગ છે.આપના સ્‍વભાવમાં ગુસ્સો રહેવાના કારણે કોઇ સાથે વિખવાદ ન થાય તેનું ધ્‍યાન રાખવું. તંદુરસ્‍તી બગડી શકે છે. અકસ્‍માતથી સંભાળવાની પણ સલાહ છે. વધુ પડતો ખર્ચ આપને આર્થિક ખેંચ કરાવી શકે છે. કોર્ટકચેરીના પ્રશ્‍નોમાં સાવચેતીભર્યું કદમ ઉઠાવવું.આપ તન-મનની સ્‍વસ્‍થતા જાળવી શકશો. પરિવાર કે સગાંસ્‍નેહીમાં ક્યાંક માંગલિક પ્રસંગમાં હાજરી આપવાનું બને. માનસિક દ્રઢતાનો અભાવ વર્તાશે. સંદેશવ્‍યવહારથી આપને ફાયદો થાય.

તુલા : આપને સુખદ અનુભવો રહેશે. કુટુંબમાં આનંદ અને ઉલ્‍લાસનું વાતાવરણ પ્રવર્તે. નોકરિયાતોને નોકરીમાં લાભદાયી તબક્કો છે. સાથી કર્મચારીઓનો સહકાર મળી રહેશે તેમજ ઉપરીઓની કૃપાદ્રષ્ટિ રહેશે. વ્યાપારીઓને પણ આર્થિક લાભની શક્યતા છે. હરીફો આપની સામે નહીં ફાવે.આપ શારીરિક સ્વસ્થતા અને મનમાં આનંદની લાગણી સાથે સમય પસાર કરશો. મનોરંજનની દુનિયામાં આપ ખોવાયેલા રહેશો. વિજાતીય વ્‍યક્તિઓનો સહવાસ આનંદ આપશે. મિત્રો સાથે પ્રવાસ, પર્યટન કે બહાર ફરવા જવાનું થાય.જેમ ચાલતુ હોય તેમ ચાલવા દેજો. કોઈ નવા કાર્યની શરૂઆત ન કરવી. ઓપરેશન કે રોગોપચારની શરૂઆત શક્ય હોય તો ટાળજો. આપે વાણી અને વર્તન પર સંયમ રાખવો પડશે. વધુ પડતી લાગણીશીલતાના કારણે આપનું વલણ પક્ષપાતી થઈ શકે છે જેથી વ્યવસાયિક કે વ્યક્તિગત જીવનમાં કોઈની સાથે મનદુઃખનો બનાવ બનશે. આપનું સ્‍વાસ્‍થ્‍ય નરમગરમ રહે. શરીરમાં અશક્તિ અને કંટાળાની લાગણી અનુભવાય. મનમાં ચિંતા અને વ્‍યગ્રતા રહે. વ્‍યવસાયમાં તકલીફ ઊભી થાય. કોઇપણ આયોજન કરતા પહેલા દરેક પાસાનો સો વાર વિચાર કરી લેવો. ઉપરી અધિકારીઓ સાથે ઘર્ષણ થઈ શકે છે માટે શક્ય હોય તો મૌનવ્રત ધારણ કરજો.

વૃશ્ચિક : આપને ધીરે- ધીરે દુનિયા રંગીન અને ફુલગુલાબી દેખાવા લાગશે. વિચારોમાં નવીનતા આવશે. આત્મવિશ્વાસમાં વધારો થશે. ચિંતાઓમાં ઘટાડો થશે. નવા ટાર્ગેટ બનાવશો તેને આંબવા માટેની યોજનાઓ બનાવશો. એકદમ ફ્રેશ રહેવા પ્રયત્‍ન કરશો.ભ્રમણ, રોમાંસ, ભાગીદારી, નવા મોકાની તલાશ, ખ્‍યાતિ, ઉપલબ્‍ધિ આ બધું જ એક સાથે બને તો નવાઇ પામવાની બિલકુલ જરૂર નથી.આપ આપની વાણીના પ્રભાવથી લાભ અને સુમેળભર્યા સંબંધો વિકસાવી શકશો. આપની બૌદ્ધિક સમૃદ્ધિ અન્યને પ્રભાવિત કરશે. મિત્રો, સગા સ્નેહીઓને મળવાનું તેમજ સામાજિક મિલનોમાં મળવાનું થશે. વ્‍યવસાયિક રીતે લાભદાયક સમય છે. આર્થિક લાભ થાય. એક્સપોર્ટ ઇમ્પોર્ટ સંબંધી બાબતોમાં સફળતા મળે. પરિવારમાં આનંદનું વાતાવરણ રહે.મનની દ્વિધાભરી પરિસ્થિતિને ધ્યાનમાં લેતા નવા કાર્યની શરૂઆત ન કરવાની સલાહ છે. શરીર અને મનની સ્વસ્થતા ન જળવાય. મન ચિંતાતુર રહે.આપને નાણાકીય લાભ અને ભાગ્‍યવૃદ્ઘિના યોગ હોવાનું જણાવે છે. ભાઇભાંડુઓથી લાભ થાય. કોઇની સાથે પ્રેમાળ લાગણીભર્યા સંબંધો બંધાય. પ્રિયપાત્રનું સાનિધ્‍ય મળે. આપ પરિવાર સાથે કોઈ સુંદર સ્થળે ફરવા જાવ તેવી પણ શક્યતા છે. હાલમાં આપના ખર્ચ વધશે પરંતુ મોજશોખ પાછળ નાણાં વપરાતા હોવાથી આપ ખુશ હશો.

ધન : આપના મનમાં આધ્યાત્‍મિક વિચારો વધશે અને આપ ધાર્મિક કે સેવાકીય પ્રવૃત્તિઓ પાછળ સક્રિય થશો. વિદ્યાર્થીઓને વિદ્યાભ્‍યાસમાં એકાગ્રતા રાખવી પડશે. સમય જતા આપના મનની મુંઝવણનો ઉકેલ મળવાથી આપ હળવાશ અનુભવશો. વ્યવસાયિક ક્ષેત્રે હરીફો કે પ્રતિસ્પર્ધીઓને આપ મ્હાત કરી શકશો.આપ કમાણીની લાલચ છોડીને પરિવાર, મિત્રો અને સમાજને પ્રાધાન્યતા આપશો. પરિવારજનો સાથે કૌટુંબિક પ્રશ્‍નોની ચર્ચા કે આયોજન કરશો. આપનું ભાગ્‍ય પણ આપની સાથે કદમતાલ મિલાવશે. મહિલાઓ શૃંગારના પ્રસાધનો પાછળ ખર્ચ કરશે. જમીન- મકાન વાહન વગેરેના સોદા સંભાળપૂર્વક કરવા.આપને શરીરમાં ચેતના અને સ્‍ફુર્તિનો અભાવ વર્તાશે. દોડધામના કારણે થાક અને આળસ આવતા કોઈપણ કામમાં મન નહીં ચોંટે જેના કારણે કેટલાક કાર્યોમાં બિનજરૂરી વિલંબ થશે. તેની અસર આપના પારિવારિક જીવન પર પડતા કુટુંબનું વાતાવરણ કલેશમય રહે. સ્વભાવમાં ચિડીયાપણું કુટુંબના સભ્યો સાથે અણબનાવનું કારણ બની શકે છે. સ્‍થાવર મિલકતના દસ્‍તાવેજો કરવામાં ખાસ ધ્‍યાન રાખવું. દ્રવ્‍ય હાનિનો યોગ પણ છે. ઘરમાં કોઈ વડીલની તબિયત ચિંતા કરાવે.આપે ગુસ્‍સાની લાગણી પર કાબૂ રાખવો પડશે.પેટને લગતી બીમારીઓની સમસ્‍યા ઊભી થાય.

મકર : કોઈની સેવામાં અથવા કોઈ જરૂરિયાતમંદને મદદ કરવા માટે આપ ખર્ચ કરશો અને તેનાથી આપને અનેરો આનંદ મળશે. નોકરી વ્‍યવસાયમાં બઢતી અને માનસન્‍માન પ્રાપ્‍ત થાય. ગૃહસ્‍થજીવનમાં આનંદ વ્‍યાપી રહેશે. આપના માટે લાભદાયી રહેશે. ગૃહસ્‍થ જીવનમાં સુખ શાંતિ રહેશે. પ્રણય સંબંધો વિકસશે. પ્રિયપાત્ર સાથે આવકના સ્‍ત્રોત પણ વધશે જેથી આપ આર્થિક મામલે ટેન્શન ફ્રી થઈ જશો. વ્યવસાયિક ક્ષેત્રે ઉપરી અધિકારીઓ અને ઘરમાં વડીલોની મહેરબાની રહેશે. મિત્રો સાથે પિકનિક યોજશો. ઉત્તમ ભોજનની પ્રાપ્‍તિથી સંતુષ્‍ટ થશો.આપના માટે થોડો કષ્‍ટદાયક રહેશે. ખાસ કરીને આરોગ્‍યની ચિંતા રહેશે. કુટુંબના સભ્‍યો સાથે રકઝકના કારણે મનદુ:ખ થઈ શકે છે. અકસ્‍માતથી સંભાળવું.બધું આપની યોજના પ્રમાણે નિર્ધારિત સમયમાં અપેક્ષા પ્રમાણે પાર પડશે માટે આપને માનસિક હળવાશ રહેશે અને આર્થિક રીતે પણ સુગમતા રહેશે. સપરિવાર માંગલિક પ્રસંગમાં હાજરી આપવાનું બને. પ્રવાસની, ખાસ કરીને કોઇ યાત્રાધામની મુલાકાત સંભવિત છે. સ્‍વજનો સાથેનું મિલન આપને હર્ષિત કરશે. દાંપત્‍યજીવનમાં નિકટતા અને મધુરતાનો અનુભવ કરશો. સમાજમાં આપના યશકીર્તિમાં વધારો થાય.દ્વિધાયુક્ત મનોસ્થિતિ અને ડહોળાયેલા કૌટુંબિક વાતાવરણને કારણે આપ થોડી પરેશાની અનુભવશો.

કુંભ : વ્યવસાયિક રીતે લાભદાયી અને પ્રગતિકારક છે.નોકરો અને સહકર્મચારીઓ આપને મદદરૂપ બનશે. કાર્યમાં સફળતા અને યશની પ્રાપ્‍તિ થાય. વિરોધીઓ અને હિતશત્રુઓ નહીં ફાવી શકે. આપના માટે તમામ બાબતો ખૂબ જ સારો છે. આપ પાર્ટી, પિકનિક, પ્રવાસ, સુંદર ભોજન અને વસ્‍ત્ર કે આભૂષણોની ખરીદી, સીનેમા, શોપિંગમાં વ્યસ્ત રહેશો. આપ મનોરંજનની દુનિયામાં વિહાર કરશો. વિજાતીય આકર્ષણ વધારે રહેવાથી ઉત્તમ કોટિનું દાંપત્યસુખ માણી શકશો તેમ જ અવિવાહિત જાતકો પણ કોઈ પાત્ર સમક્ષ પ્રસ્તાવ મૂકે તેવી શક્યતા છે. પ્રિયપાત્ર સાથેની મુલાકાત રોમાંચક રહેશે. ભાગીદારીમાં લાભ મળશે. આપને કફ, શરદીના કારણે આપનું સ્‍વાસ્‍થ્‍ય નરમગરમ રહે તેવી શક્યતા છે.. માનસિક વ્‍યગ્રતાનો પણ અનુભવ કરશો. સરકાર વિરોધી પ્રવૃત્તિઓ ન કરવી. આપને કામ કરવામાં ઉત્‍સાહ ઉમંગનો અભાવ વર્તાય, મન ચિંતિત રહે. સંતાનોની સમસ્‍યા પણ સતાવી શકે છે.સાનુકૂળ સ્થિતિ આવતા ધીમે ધીમે આપના કાર્યો પાર પડવા લાગશે. કાર્યબોજ ઘટતા આપ માનસિક હળવાશ અનુભવશો. વેપારીઓ તેમના બિઝનેસનું આયોજન અને વિસ્‍તરણ સારી રીતે કરી શકશે. નોકરીમાં ઉપરીઓ આપની બઢતી માટે વિચારશે.

મીન : કોઈ બાબત પર નિર્ણય ન લઈ શકવાના કારણે કૌટુંબિક માહોલ તણાવપૂર્ણ રહેશે. બિનજરૂરી ખર્ચાઓ આપનું પર આર્થિક ટેન્શન વધારશે. આપના નિર્ધારિત કાર્યોમાં અણધાર્યા અવરોધો આવતા વિલંબ થશે. હાલના તબક્કે કોઈપણ અગત્‍યનો નિર્ણય લેવો હિતાવહ નથી. જોકે દૂર વસતા મિત્ર કે સ્‍નેહીના સમાચાર કે સંદેશવ્‍યવહાર આપને લાભદાયી નીવડશે.ગૂઢ રહસ્‍યમય વિદ્યાઓ અને આધ્‍યાત્‍મિકતાનો પ્રભાવ આપના પર વિશેષ રહેશે, અને તેના અભ્‍યાસ સંશોધનમાં પણ રસ લેશો. આ માર્ગે આપ મનની શાંતિ મેળવવા પ્રયાસ કરશો. ભાઇ બહેનો સાથે વધુ મનમેળ રહે. સગાં વહાલાં, મિત્રો વગેરેનું આપને ત્‍યાં આગમન થતાં આનંદ અનુભવાય. નાની મુસાફરી થાય. ભાગ્‍યવૃદ્ધિની તક મળશે.નજીવી બાબતે આપના મન પર થોડી ચિંતાનો પ્રભાવ રહેશે. માતા સાથે મનદુ:ખ થાય અથવા તેમનું સ્વાસ્થ્ય કથળી શકે છે. જાહેરમાં સ્‍વમાનભંગ ન થાય તેની કાળજી રાખવી. અનિદ્રા અને સમયસર ભોજન ન મળે. અગત્‍યના દસ્‍તાવેજો ન કરવા. સંતાનોના આરોગ્‍ય કે અભ્‍યાસની ચિંતાથી આપનું મન વ્‍યગ્ર રહે. કેટલાક કાર્યોમાં નિષ્‍ફળતા કે વિલંબ થતા આપ હતાશ થશો. ગુસ્‍સો વશમાં નહીં રાખો તો સામે ચાલીને સમસ્યા વ્હોરશો.
—————————–.

Leave A Reply

Your email address will not be published.

Translate »